PDA

View Full Version : Kính mong các bác giải cứu !

hoanhy
07-12-14, 01:48
Chào các Bác!

kính mong mọi người hoan hỷ giúp em tìm dụng thần hỷ thần kỵ thần và nên làm gì để bổ sung sữa đổi trong cuộc sống ?

công việc làm ăn của em bình thường nhưng đường lương duyên trắc trở quá không biết năm nào có thể lấy vợ được ,yêu một người 1989 mà cuối cùng cũng oan trái ,không biết người ấy có trở về với mình không?

Mong các Bác xem giúp em hay là số em chẳng bao giờ có hạnh phúc? có người nói số em ko có hạnh phúc:( không biết có phải vậy không nữa ?

lần nữa mong mọi người hoan hỷ xem giúp em

em sinh tại sài gòn ngày 29 tháng 9 năm 1974 dương lịch lúc 22:15 phút

Chân thành cảm tạ!

menhly
07-12-14, 12:24
LS Tử bình của bạn đây:

menhly
07-12-14, 12:34
Tỷ kiếp kiêu ấn tràn ngập, tháng ngày phục ngâm, tài tinh có thể nhập thê cung nhưng lại tự hình... thành thử chắc phải đợi sang vận 43-52 mới mong mối duyên thông được ? Vài dòng chia sẻ.

hoanhy
07-12-14, 22:55
Cảm ơn huynh menly !

Huynh có thể vui lòng cho đệ biết năm nào chính xác mối duyên đến không? đệ già rồi chắc đi tu quá ko ai thèm đâu :( nếu vào đại vận Mậu Dần mối duyên có tốt đẹp ko huynh? Tuổi Kỵ Tỵ có hợp duyên với đệ ko huynh?

Chân thành cảm tạ huynh

lesoi
21-12-14, 20:30
Bạn Hoanhy tham khảo thêm ca quyết đoán đầu hôn trong sách Mệnh lý tinh hoa của Bành Khang Dân tiên sinh nói như sau:

Đoán đầu hôn:
Thử gặp Dương một khi phải dừng,
Bạch Mã theo Ngưu không đến đầu.
Vợ chồng không nên Xà phối Hổ,
Thỏ theo phối Long một đời sầu.
Trư nếu phối Hầu kết có khắc,
Kim Kê thấy Khuyển nước mắt rơi.
( Chú: Thử là Tý, Dương là Mùi, Mã là Ngọ, Ngưu là Sửu, Xà là Tị, Hổ là Dần, Thỏ là Mão, Long là Thìn, Trư là Hợi, Hầu là Thân, Kê là Dậu, Khuyển là Tuất)
Bên trên là tường thuật hôn nhân, 10 có 7,8 là không sai, hoặc không đến đầu, hoặc tổn thương con cái, hoặc không hòa thuận, học giả suy cho kĩ.

chinh77
24-12-14, 18:11
(Mình xem: đại vận 1 - đại vận 2 - đại vận 3 - đại vận 4 - đạị vận 5 - đại vận 6 - tiểu vận 2013 - tiểu vận 2014 - tiểu vận 2015 - quá trình học hành - ngành nghề phù hợp - xem phần âm - xem phần dương (nhà) - xem hôn nhân - con cái........)
Mình có thể xem Quẻ dịch - Bát tự - Hà lạc (còn tử vi đang trên đường nghiêm cứu)

lesoi
24-12-14, 21:09
Chào chinh77, vậy theo bạn mệnh này như thế nào? bạn có thể nói cho mọi người học tập thêm. Cám ơn.

hoanhy
30-12-14, 01:01
Cám ơn anh Lesoi và anh chinh77

Như vậy dụng thần của em là Hoả hay Mộc ?
Theo dụng thần trên thì hướng khác với bát trạch phong thuỷ?
còn vấn đề hôn nhân lại theo bài thơ trên ko phải theo bát tự giữa mình và ng iu mình sao ?

Các anh làm ơn giải thích và giúp em với em nhức hết cả đầu ?

lesoi
01-01-15, 06:01
Theo bài thơ để lại có nghĩa là hai bạn tuổi không hợp.

hoanhy
10-01-15, 01:59
vậy cho e xin hỏi dụng thần em là gì? năm 2015 có tốt hơn ko Bác? nếu ko hạp kỷ tỵ vậy bát tự có liên quan ko Bác ?

lesoi
10-01-15, 11:24
Bài thơ trên là nói năm mệnh mà thôi, còn phải xem toàn bộ bát tự của hai người thì mới chính xác.

hoanhy
11-01-15, 14:06
Cám ơn bác lesoi vậy Bác giúp em xem bát tự nguoi ấy giúp em xem có hạp ko? 20-2-1989 lúc 6 h sáng
Mong bác hồi âm!

lesoi
11-01-15, 17:08
bạn hãy để E mail ở đây, tôi rãnh giúp cho cả hai xem như thế nào, cứ đợi đã.

hoanhy
11-01-15, 18:02
Cám ơn Bác lesoi
mail của em : khoi_dang299@yahoo.com
Bác có thể xác nhận giúp em dụng thần em là Mộc Hỉ Thần là hoả phải ko ah?
Mong được tin Bác

lesoi
11-01-15, 18:27
đúng vậy.
Tôi cũng đã xem qua mệnh bạn gái của bạn, bạn ấy mệnh không tốt bằng bạn, trong mệnh có Tị hình Dần, Hợi xung Tị. Bạn thì hành kim thủy mộc quá mạnh, may có trụ năm Giáp Dần, tiết khí kim thủy. Luận như bạn MenhLy là đúng.
Qua vận hạn 43 Mậu Dần bạn sẽ khởi sắc đó.

Hai bạn không hợp nhau, có lấy cũng sinh chuyện.

hoanhy
12-01-15, 07:01
cám ơn bác lesoi!
Nếu vậy quên đi luôn huh Bác ? Bác cho e hỏi Đông và đông Nam là dụng thần nhưng theo bát trạch lại là hướng ko tốt ? vậy e phải áp dụng như thế nào? xin Bác cho lời khuyên về việc áp dụng triệt để dụng và hỉ thần ? như vậy năm 2016 em bước vào đại vận tốt huh Bác ? xin cao kiến Bác cho năm 2015 nên như thế nào? cám ơn Bác

Mong tin Bác

lesoi
12-01-15, 16:19
Chỗ này tôi đã có lý giải thích một lần cho Gemini rồi. Bát trạch là xem cho từng khu vực, một địa phương. Nhưng bát tự là dùng khác. Bởi vì không có lẽ hướng đó năm nay tốt thì tất cả mọi người đều tốt sao? sao cùng hướng đó lại có người giàu, người nghèo, người giỏi, người dở? Các bạn hỏi chỉ biết cho mình mà không chịu tham khảo những tài liệu đã có sẵn ở diễn đàn. Tôi không thể nào giải thích cho từng bạn được nữa rồi!:x_x:

hoanhy
15-01-15, 02:10
cám ơn anh lesoi nhiều !

em hiểu rồi !

Thưa anh cho e hỏi vài câu nữa : trong năm ất mùi 2015 e có thể chọn ngày 12 âm lịch Đinh Sửu khai trương được ko anh? A giúp e với e còn yếu về môn tử bình lắm!

lesoi
15-01-15, 12:14
Không được, vận đinh sửu gặp năm Ất Mùi, sửu mùi hình xung thổ vượng, lại chọn ngày đinh sửu thì phục ngâm đinh sửu càng không nên.

hoanhy
15-01-15, 13:11
cám ơn anh ! Vậy em chọn ngày Bính Tý được ko anh?

hoanhy
04-02-15, 01:04
anh lesoi oi giup em ngay khai truong voi anh e dịnh ngay mung 3 mau thin nhung tam nuong mat roi ! e phai chon ngay nao day xin a giup e voi! plz !

lesoi
04-02-15, 12:30
Chào hoanhy, mệnh bạn lấy Mộc Thương sinh hỏa Tài, vận Đinh Sửu, năm Ất Mùi. Hôm nay là ngày Lập xuân giao tiết lúc 10h58ph là bước sang năm Ất Mùi, ngày Tân Hơi. Đinh hỏa Tài tinh, chọn ngày có Thiên Ất quý nhân là Dậu và Hợi. Giá như hôm nay giờ Mùi bạn mở ra kịp thì rất hay, vì Sửu Mùi xung xuất Đinh hỏa tài thần. Còn không thì bạn chọn ngày Hợi.

hoanhy
05-02-15, 11:21
Cám ơn anh lesoi rất nhiều !

Thưa a công ty hoạt động gần 7 năm nay em xin anh ngày khai trương đầu năm Âm lịch năm Ất mùi ! Mong anh giúp em ! Vậy đầu năm e nên chọn mùng mấy anh nhỉ?
Mong tin anh!

lesoi
05-02-15, 11:58
"Giáp Mậu hợp Ngưu Dương".
Bạn chọn ngày mùng 6 âm lịch.

hoanhy
05-02-15, 12:49
Chân Thành cám ơn anh lesoi !

Làm phiền anh cho em hỏi em mời tuổi mùi hoặc sửu mở hàng được ko anh ?

lesoi
05-02-15, 17:19
Năm Ất Mùi, tháng Mậu Dần, ngày Tân Mùi. Mùi là đất Thiên Ất quý nhân của Giáp. Không nên chọn Sửu, bạn tuổi Dần nên chọn tuổi Hơi là tốt nhất.

hoanhy
06-02-15, 01:29
cảm ơn a nhiều ! Vậy em mời tuổi tân hợi anh nhe!

lesoi
06-02-15, 10:41
ừ, được.

hoanhy
07-02-15, 09:29
cảm ơn anh nhiều lắm !

hoanhy
07-02-15, 09:32
Anh lesoi ơi!

Em có người em trai muốn nhập trạch vào đầu năm nhưng ko biết vào tháng nào thì hợp lý

em ấy sinh ngày 16/11/1980 DL lúc 2h trưa tại Việt Nam!

Nhà ở hướng Nam 181 độ

em ko biết có phải em ấy dụng thần hoả hỉ là mộc ? có phải ko anh ?
Mong anh giúp em ấy với !

phucdang
07-02-15, 19:35
Xin lỗi mọi người,xin phép viết đây vài dòng:
1/Kính chúc anh Lesoi luôn mạnh khỏe,an lành.
2/Mong anh Lesoi dịch hết tác phẩm Mệnh lý huyền cơ tham bí
nguyên tác Thái Tích Quỳnh,tác giả Long đại ca nếu có thể được.
3/Rất mong đợi :
Chương 4, Bát tự quy luật tổ hợp đại vận lưu niên
Tiết 1, Áo bí trụ giờ
(1) Tin tức ở trụ giờ
(2) Huyền cơ của trụ giờ
Tiết 2, Một đường đi huyền cơ Đại vận Lưu Niên thiết nhập Mệnh cục
(1) Thiết nhập Hợp
(2) Thiết nhập Xung
(3) Thiết nhập dung hợp
(4) Ngoại lực cường đại nhập mệnh cục.

4/Chân thành cảm ơn anh và Ban quản trị
Xin trân trọng kính chào anh Lesoi và quý vị.

lesoi
08-02-15, 04:38
Chào PhucDang, mình đang dịch tiếp tục cho đến hết luôn mà. Bạn yên tâm và hãy chờ.

lesoi
08-02-15, 05:20
Em có người em trai muốn nhập trạch vào đầu năm nhưng ko biết vào tháng nào thì hợp lý

em ấy sinh ngày 16/11/1980 DL lúc 2h trưa tại Việt Nam!

Nhà ở hướng Nam 181 độ

em ko biết có phải em ấy dụng thần hoả hỉ là mộc ? có phải ko anh ?

Người này sinh sau tiết Lập Đông 9 ngày, Giáp mộc nắm lệnh.
Năm Canh Thân: Thạch Lựu mộc.
Tháng Đinh Hợi: Ốc thượng thổ,
Ngày Quý Tị: Trường lưu thủy;
Giờ Kỷ Mùi: Thiên thượng thủy.
Quý sinh tháng Hợi, tiết sinh hàn, việc dùng hỏa điều hậu là quý, mênh này vừa mộc nắm lệnh, lại thấu Đinh ờ nguyệt lệnh, có căn ở Tị ( trụ ngày), tiếc là Tị Hợi xung.
Hiện đang vận Canh Dần, lưu niên Ất Mùi. Canh hợp Ất, Dần Mùi thuộc mộc cục, Mùi lại là không vong và cũng là đất mộ của mộc. Năm mệnh thuộc mộc.
Tôi không biết là bạn xem người nào cho các bạn khi làm nhà, làm nhà năm Ngọ thì tốt. Nhưng về nhà mới lại là năm Mùi thì theo tôi là không tốt.

hoanhy
08-02-15, 09:26
Chân thành Cám ơn anh lesoi!

Nhà là của em trai em đã xây năm ngọ nhưng dự tính sẽ hoàn thành trong năm mùi , nếu như vậy ko có cách nào nhập trạch được sao anh?
Thưa anh vậy dụng của em trai em thuộc hoả hỉ mộc có đúng ko anh? vì e cũng xem sơ qua ở diễn đàn nên cũng hơi lo lắng mong anh cứu giúp!

phucdang
08-02-15, 18:12
Chào PhucDang, mình đang dịch tiếp tục cho đến hết luôn mà. Bạn yên tâm và hãy chờ.

Một lần nữa,tôi chân thành cảm ơn anh LeSoi.

lesoi
08-02-15, 19:42
Nhà là của em trai em đã xây năm ngọ nhưng dự tính sẽ hoàn thành trong năm mùi , nếu như vậy ko có cách nào nhập trạch được sao anh?
Thưa anh vậy dụng của em trai em thuộc hoả hỉ mộc có đúng ko anh? vì e cũng xem sơ qua ở diễn đàn nên cũng hơi lo lắng mong anh cứu giúp!
Người này dụng mộc hỏa, kị kim thủy. Xây hướng nhà là đùng hướng. Nhưng làm nhà người xưa rất kị 2 năm. Còn giúp thì có thể bạn mời thầy phong thủy ở Sài Gàn rất nhiều người giỏi để hóa giải thần sát cho. VD như anh Văn Hoài rất giỏi về Huyền không phi tinh. Tôi không ở trong đó cho nên không giúp bạn được. Mong bạn thông cảm.

hoanhy
11-02-15, 00:06
Em cảm ơn a rất nhiều !

em trai em định vào nhà tháng 3 canh thìn ko biết được ko anh ơi?

lesoi
11-02-15, 12:45
Tôi đã nói với bạn rồi mà bạn vẫn cứ hỏi, chỉ còn cách duy nhất là chọn người được tuổi trong năm vào nhà mà thôi. Nếu được, bạn mời người biết xem phong thủy vào xem nhà trước khi nhập trạch là cách tốt nhất, bạn được tuổi đấy.

hoanhy
12-02-15, 00:08
Vâng ! Em cám ơn anh nhiều!

hoanhy
03-03-15, 16:52
Em chào anh Lesoi

Năm mới kính chúc anh và toàn thể gia đình sức khoẻ, an khang và thịnh vượng

Thưa anh !

Anh cho phép em hỏi e dụng thần hoả mộc vậy em có thể xài số đt tứ quý 2222 được không anh? Nếu không đưoc em nên dùng số nào ah?

Chân thành cảm ơn anh

lesoi
05-03-15, 16:40
Lấy số cuối 3 và 4 hoặc 3 và 9 là được.

hoanhy
06-03-15, 11:39
cám ơn anh nhiều

hoanhy
07-03-15, 00:00
Thưa anh !

Đúng như anh nói trong đại vận Đinh Sửu này tình cảm của em ko tốt toàn gặp cảnh trắc trở và lúc nào cũng có người thứ 3 ,còn bị lừa tình nữa anh ah, chắc do hệ quả từ quá khứ kiếp trước e gây ra ko tốt !

Anh nói qua đại vận Mậu Dần tình cảm em tốt vậy thưa anh có phải 43t là năm Bính Thân ko anh?
Và có cách nào hoá giải hay khắc chế ko anh? hay nó là định mệnh rồi ko có cách nào?

Mong anh cho em vài lời lúc này em đang rất buồn ko biết nói cùng ai !

lesoi
07-03-15, 08:28
Anh nói qua đại vận Mậu Dần tình cảm em tốt vậy thưa anh có phải 43t là năm Bính Thân ko anh?
Và có cách nào hoá giải hay khắc chế ko anh? hay nó là định mệnh rồi ko có cách nào?

ĐV Mậu hợp Quý nhật chủ, ý là nói có chuyện tình cảm, Thân Dậu hợp động cung thê ( trụ ngày), là nói có quan hệ tình cảm nam nữ. Nhưng bạn cẩn trọng vì kỵ thần là ở cung thê ( Dậu là Ấn tinh là kỵ thần) cho nên vợ không giúp ích cho mình nhiều. Chủ yếu là do bạn có chịu đựng được hay không mà thôi. Bên cạnh đó, chú ý trụ tháng và ngày đều là kỵ thần ( phục ngâm). Nửa năm đầu Bính Thân thì tốt, nửa năm sau lại phát sinh không hay do Thân xung Dần ( Dần lại là dụng thần). Bạn nên dịch chuyển phòng ở cũng như bàn làm việc xoay về hướng Đông, chế ngự bớt hung thần.

hoanhy
07-03-15, 09:08
cảm ơn anh !

Như anh nói hiện tại giường ngủ đầu giường đang ở Nam chân đạp về Bắc vậy em có nên quay đầu giường về Đông ko anh?

Vậy e thắc mắc mình chú ý toạ hay là hướng vậy anh?

Số em khó khăn chuyện lập gia đình vậy sao anh? có khi nào em ở vậy đi tu được ko anh? đúng là e quen ai thương ai họ ko giúp gì đươc cho em nhưng e o quan trọng có điều người ta làm khổ mình hoài chắc em tiêu quá !

Nghe a nói vậy qua đại vận mới em vẫn gian nan như vậy e nản quá

Nhà em đang ở 1 độ phòng ngủ góc tây nam cửa phòng hướng Đông , đầu giường chánh Nam
Công ty ở căn nhà 78độ đông bàn làm
việc em đang xoay về Tọa Nhâm hướng Bính , e thấy cv em tốt nhưng tình cảm e gặp éo le qua, e vừa trải qua chuyện ko hay iu một ng 2 năm mà cuối cùng em bị lừa tình , giờ nghe a nói đại vận mới em phải chịu đựng nữa chắc em tiêu quá anh ơi!

Em phải làm sao đây?

Hùng804
07-03-15, 14:04
Như anh nói hiện tại giường ngủ đầu giường đang ở Nam chân đạp về Bắc vậy em có nên quay đầu giường về Đông ko anh?

Vậy e thắc mắc mình chú ý toạ hay là hướng vậy anh?

Theo tôi câu trên khỏi cần xoay đầu, vì mộc hỏa là hỉ dụng. Câu sau là chú ý theo hướng chứ không phải theo tọa.

Nhà em đang ở 1 độ phòng ngủ góc tây nam cửa phòng hướng Đông , đầu giường chánh Nam
Công ty ở căn nhà 78độ đông bàn làm việc em đang xoay về Tọa Nhâm hướng Bính

Vậy là được rồi.

e vừa trải qua chuyện ko hay iu một ng 2 năm mà cuối cùng em bị lừa tình , giờ nghe a nói đại vận mới em phải chịu đựng nữa chắc em tiêu quá anh ơi!

Mệnh là vậy, chú trọng ý chí phấn đấu vươn lên của bản thân. Biết mệnh một chút để an nhàn cũng là việc nên làm. Tôi nghĩ rằng, bạn cố làm hết sức theo ý mình là được, còn vận mệnh có tốt thì cũng có xấu, không có ai là hoàn thiện cả!

hoanhy
19-03-15, 01:23
cám ơn anh Hùng804 nhiều lắm!

Thưa các anh e có quen một cô tuổi 1992 biết là tuổi ko hạp nhưng sao e toàn gặp tuổi khắc ko vậy? có cách nào hoá giải ko ?

Em chỉ biết ngày tháng sinh người bạn này

Nhâm Thân Kỷ Dậu Bính Tuất và giờ thì mẹ cô ta ko nhớ chỉ nói là tầm buổi trưa thôi!
Nhật can Bính Tuất này liệu có cơ duyên gì với em ko các anh?

lesoi
19-03-15, 11:49
Sao bạn quen người có các trụ toàn là khắc chế hình hại nhau không nhỉ?
Tuổi Thân xung Dần, can ngày Nhâm khắc Bính, còn Dậu Tuất thì xuyên phá. Còn tệ hơn trước :28:

hoanhy
19-03-15, 14:22
Cảm ơn anh lesoi

Số e củ tỏi quá anh Lesoi ơi !

Đúng là chẳng đi đến đâu! nghĩ yêu luôn quá , ở vậy luôn quá khỏi vợ con gì cho xong !

Chắc là số mệnh rồi ! em đành pó tay !
chán nản quá anh ah!

lesoi
19-03-15, 20:47
chán nản quá anh ah!

Chả có gì gọi là chán nản, vì sao? Bởi vì " lâu rồi đời người cũng qua thôi"

hoanhy
23-03-15, 00:01
Cám ơn anh Lesoi nhiều!

Anh giúp em xem giúp em trai em bát tự có phải dụng hỉ là kim thủy ko anh?

Bính Dần Nhâm Thìn Đinh Dậu Tân Sửu

mong tin anh !

lesoi
23-03-15, 15:02
Mệnh Nam này sinh ngày 23/4/1986, giờ Sửu DL ( nhằm ngày 15/3 âm lịch, năm Bính dần). Sinh sau tiết Thanh Minh 18 ngày Mậu thổ nắm lệnh.
Năm Bính dần: Lô trung hỏa;
Tháng Nhâm Thìn: Trường lưu thủy;
Ngày Đinh Dậu: Sơn hạ hỏa;
Giờ Tân Sửu: Bích thượng thổ.
Ngũ hành: kim 3, thủy 4, mộc 2, hỏa 5, thổ 4.
( Thìn, Tị Không vong)
Hai trụ ngày và tháng thiên hợp địa hợp, xu thế ở Kim vượng hơn mộc.
Đinh sinh cuối tháng Thìn, Mậu thổ nắm lệnh tiết khí đinh hỏa. Thìn Dậu hợp có Tân trụ giờ dẫn hóa, mặc dù trụ có 5 hỏa nhưng nhìn theo khí thế thì hướng về kim sinh thủy khắc hỏa, nhật chủ thiên nhược. Lấy mộc hỏa làm hỉ dụng.
Theo " Cùng Thông bửu giám " luận theo khí số thì Đinh hỏa sinh tháng 3 cần có Canh Giáp lộ, lấy Canh bổ Giáp dẫn Đinh, nhật chủ thích nhất vẫn là Giáp mộc, nhưng Giáp tàng trong trụ năm Dần mộc, lộ Tân không đủ bổ Giáp ( vì xa trụ năm).
Hiện đang hành vận Ất Mùi, lưu niên Ất Mùi là phục ngâm.
Thái Âm lâm cung Ngọ chiếu Mệnh cung, Thê cung hợp với cung Thái Dương huynh đệ cùng cung Phúc đức. Thiên Ất quý nhân lâm cung Phụ mẫu.
Người này tính tình táo bạo, nhiệt tình vươn lên. Nhờ âm phúc của cha mẹ giúp đỡ, Thân cung hợp cung Thái Âm Thê Tài đều tốt. Cần để ý đến sức khỏe và đi xa thì không tốt.

hoanhy
01-04-15, 01:05
cám ơn anh lesoi rất nhiều !

em trai em muốn lấy vợ mong anh giúp em xem giùm ngày tháng nó lấy vợ với anh nhe
Vợ nó sinh : 21/11/1991 DL lúc 00 sáng

Và em cũng xin a cách nào hoá giải bớt kỵ thần Kim của em bớt ko anh? Em kỵ Bố em từ nhỏ đến giờ vì Bố tuổi Dậu , ko bao giờ nói chuyện quá 3 câu hic ! khó lắm anh nên đến giờ thằng con trai chưa có hp, em lại khắc vợ nữa , kiểu này mong anh rộng lòng từ bi giúp em hoá giải bớt với , em đi làm về áp lực đã vậy về nhà ko có một câu ! em bị stress thường xuyên, e cố gắng nhẫn và im lặng nhưng bên trong nó khó chịu vô cùng anh ạh!

Mong tin anh!

lesoi
01-04-15, 21:02
Tôi rất mong các bạn, một lần nữa đừng nên mời đích danh người luận mệnh cho mình, vì các bạn làm như vậy tôi cũng mất tự do, mà các bạn khác cũng không tham gia luận mệnh được ( vì ai cũng có lúc rất bận việc ngoài đời). Các bạn khi nhờ luận mệnh thì cứ đưa lên diễn đàn, ai rỗi thì giúp cho các bạn, ở diễn đàn có nhiều người luận mệnh rất tốt, chứ không chỉ có riêng mình tôi. Mong các bạn khác cũng vậy.

hoanhy
02-04-15, 00:40
A Di Đà Phật ()

Anh nói đúng em xin sám hối ()
Em nghĩ e có duyên với anh thôi chứ em ko có ý gì cả mong anh bỏ qua
Cũng mong các anh em trong diễn đàn niệm tình tha thứ nhe!

Mong mọi người hoan hỷ giúp em ạh !

Em xin chân thành cảm ơn mọi người !

lesoi
04-04-15, 20:35
em trai em muốn lấy vợ mong anh giúp em xem giùm ngày tháng nó lấy vợ với anh nhe
Vợ nó sinh : 21/11/1991 DL lúc 00 sáng

Theo tôi mệnh nam này thì đang gặp lưu niên Ất Mùi, đại vận Ất Mùi là phục ngâm. Còn mệnh nữ thì ngày sinh là Ất Mùi, lại gặp năm Ất Mùi cũng bị phục ngâm. Năm này không nên lấy nhau.
Hai mệnh này lấy nhau sẽ khắc khẩu nhưng nhờ trụ năm nạp âm tương sinh nhau, cho nên cũng tạm được.

lesoi
04-04-15, 21:18
Em kỵ Bố em từ nhỏ đến giờ vì Bố tuổi Dậu , ko bao giờ nói chuyện quá 3 câu hic ! khó lắm anh nên đến giờ thằng con trai chưa có hp, em lại khắc vợ nữa , kiểu này mong anh rộng lòng từ bi giúp em hoá giải bớt với , em đi làm về áp lực đã vậy về nhà ko có một câu ! em bị stress thường xuyên, e cố gắng nhẫn và im lặng nhưng bên trong nó khó chịu vô cùng anh ạh!

Mệnh bạn có cung tháng và cung ngày là chữ Dậu, Dậu lại là kỵ thần trong mệnh. Cung tháng đại biểu là cung cha mẹ anh em tụ về cùng khắc bạn, tôi nghĩ bạn nên sống riêng là tốt nhất, tránh phiền phức cho mọi người, mà mình cũng đỡ bị áp lực vì chữ Kiêu thần quá nặng.

hoanhy
05-04-15, 23:41
Em chân thành cảm ơn anh lesoi và các anh chị trên diễn đàn rất nhiều !

Em sẽ cống gắng hơn !

hoanhy
06-04-15, 11:42
Xin chào các anh chị !

Các anh chị xem người bạn gái này có duyên gì vs em k nhỉ ( xin lỗi đường tình hơi lận đận cả nhà đừng cười)

Người này trẻ tuổi quá

11/1/1994 DL lúc 17h30

lần này hy vọng có duyên :)

Cảm ơn cả nhà nhiều ()

Hùng804
06-04-15, 12:39
Xin chào các anh chị !

Các anh chị xem người bạn gái này có duyên gì vs em k nhỉ ( xin lỗi đường tình hơi lận đận cả nhà đừng cười)

Không có ai cười vì chuyện này cả. Anh bạn năm nay vẫn có duyên với các bạn gái, nhưng thú thật với bạn là do phong thủy chỗ nơi sinh của bạn ( tức nhà ở của cha mẹ) là không phù hợp với bạn mà thôi. Tôi xem trụ năm của bạn là trụ dụng hỉ thần, năm lại là đại biểu cung ông bà cha mẹ, lại đại biểu cho phong thủy của tổ phần, nhưng đại vận của bạn là Đinh Sửu, Sửu hợp Dậu hóa kim ( tức là Kiêu thần, là mẹ của bạn), tất cả mọi việc trong nhà của bạn đều do mẹ của bạn quyết định, các trụ tháng ngày đều xuất hiện mẹ của bạn, tức là việc nào của bạn đều cũng có mẹ bạn chen vào, đây là chỗ gọi " Mẫu đa Tử suy". Mẹ vì quá yêu thương bạn cho nên nhúng tay vào tất cả mọi việc cho nên làm hỏng chuyện, bạn có nhiều cơ hội nhưng đều bỏ qua ( không chỉ có việc lấy vợ).
Theo tôi, chỉ sợ bạn không kiên định ý chí lập trường của mình vì phần lớn đều dựa vào mẹ, bạn nên ra ở riêng ( nơi cơ quan chẳng hạn) sẽ có lợi cho bạn hơn nhiều. Cứ theo từ chỗ nơi sinh ra, bạn nên chọn phương Nam chính diện, tọa ở hướng bắc, sau nhà nên trồng cây ứng khí thủy sinh mộc, phía trước nhà ( hướng Nam) nên thoáng mát, trồng hoa cỏ xung quanh để hứng tài lộc về. Tôi tin bạn sẽ khá hơn là ở trong nhà bố mẹ vì sẽ bị áp lực do gia đình gây ra.
Về phần bố đẻ bạn nói là kỵ, theo tôi nhìn trong tứ trụ, Tài là hỉ thần của bạn, nhưng vì Thiên Tài ( cha) không có bằng Ấn thụ cho nên ít giúp được bạn. Còn bạn nói mẹ hợp với bạn, thực chất là kỵ thần ( vì đã nói như trên).

hoanhy
09-04-15, 02:17
cám ơn anh Hùng804

Anh nói đúng quá em chẳng biết nói sao nữa!

Chắc em phải lên kế hoạch thôi mấy năm nay em vì chữ Hiếu nên ko muốn xa gđ vì ba mẹ lớn tuổi rồi !

Lực bất tòng tâm anh àh! đúng là em rất hợp hướng Nam và hợp màu hồng đỏ cam những màu mà em ko hề thích !

Anh có thể tư vấn em thêm trong lúc hiện tại em chưa tìm được nhà hướng Nam ?

cám ơn anh cùng cả nhà nhiều lắm !

lesoi
09-04-15, 20:57
Theo tôi, chỉ sợ bạn không kiên định ý chí lập trường của mình vì phần lớn đều dựa vào mẹ, bạn nên ra ở riêng ( nơi cơ quan chẳng hạn) sẽ có lợi cho bạn hơn nhiều.

Chỗ này đã nói rồi con gì?

hoanhy
13-04-15, 01:54
cám ơn các anh!

Em có một thắc mắc mong các anh giải đáp

Giường ngủ thì đầu giường theo hướng dụng hỉ nhưng còn bàn làm việc tiếp khách thì sao lại toạ theo dụng hỉ mà ko phải hướng vậy? mong các anh giải đáp giúp em?

lesoi
13-04-15, 19:20
Bàn làm việc thì theo phòng làm việc, còn phòng tiếp khách thì riêng, sao bạn hỏi lạ vậy? Hay là bàn làm việc tiếp khách luôn thể?

hoanhy
30-04-15, 01:08
cảm ơn anh lesoi và cả nhà!

Hiện tại em đang rốt ráo tìm căn nhà hướng Nam hoặc căn hộ chung cư! nếu là chung cư mình chú ý cửa vào chung cư hay là hướng của cửa căn hộ vậy các anh?

Trong trường hợp nếu em chưa tìm được nhà hướng Nam ! trong căn phòng em nên bố trí phong thuỷ sao cho bớt áp lực ko các anh?
Hiện tại phòng em nằm khu vực Tây Nam trong căn nhà , đầu giường em đặt về hướng Nam , tiếc là căn nhà ở chung vs bố mẹ lại là hướng Bắc 1 độ , em có một cửa sổ bên trái hướng Tây Nam và cửa ra vào ban công hướng Tây bắc , cửa bước vào phòng là hướng Đông !

Em có cần đặt hay trưng bày một số đồ phong thuỷ hổ trợ không các anh?

Ở công ty em hướng 78 độ em thấy cv tốt nhưng nếu em dọn ra ngoài công ty sống thì nên bố trí như thế nào mong các anh tư vấn giúp em?

Chân thành cảm ơn các anh !

Hùng804
30-04-15, 08:38
Tôi thấy anh bạn có vẻ như bị "Lùng bùng" thì phải, đã hướng dẫn nhiều rồi mà vẫn cứ hỏi. Các vấn đề này có ở phần bàn luận tổng quát về cách cải mệnh mà không chịu nghiên cứu.

hoanhy
02-05-15, 02:05
cảm ơn anh

Em xin lỗi em có đọc qua nhưng do kiến thức hạn hẹp nên em chưa thông được mong anh thông cảm nhe anh

hoanhy
18-11-15, 10:26
Chào các anh!

Kính mong các anh giúp!
E có ông anh muốn xây nhà sang năm 2016 không biết có nên không?

Nhâm Tý Nhâm Tý Bính Thân Đinh Dậu

không biết có phải là dụng là Mộc không các anh?

Chân thành cảm ơn các anh !

ngocvan
01-12-15, 09:51
Bat tu nay la nam hay nu?

hoanhy
03-12-15, 20:14
dạ em xin lỗi thiếu xót ! bát tự là nam

hoanhy
23-01-16, 01:08
Anh le soi oi giúp e ngày khai truơng voi anh oi ? E chon ngay 12 am hay 6 al anh oi?

dinhman
16-08-16, 15:20
Thấy lá số bạn hoanhy hay hay ..tui sẽ tham gia đoán giúp bạn :
Trước hết đoán quá khứ ..để tổng hợp dữ liệu đoán tương lai .
1.Bạn có 3 anh em trai . hoặc 2 người em toàn là gái .
2.Bạn đang lập nghiệp và sống xa quê hương . Có thể ra khỏi đất nước, chẳng hạn Camphuchia .
3.Bạn làm về điện tử, công nghệ .
4.Trong công việc ngoài trình độ thì bạn còn phải lao động mới thành .
5.Công việc khá là thành công về lợi nhuận .

hoanhy
21-11-16, 00:59
3 anh em trai mất một anh , hai em gái và 4 chị gái :)

Công việc mình hay ra nước ngoài công tác

mình là về ngành nội thất

Trong công việc luôn phấn đấu lao động mới thành

Lợi nhuận cũng tạm ổn

Tình cảm vẫn alone

năm 2016 kinh tế bình

không biết 2017 thế nào ?

cảm ơn bạn mong bạn tiếp tục xem giúp mình

Mình đang phân vân ngày khai trương vì phải

lo việc vé máy bay sớm bay về quê rồi vào lại đúng ngày khai trương

Nếu có thể được xin các Bác chỉ giáo

Hoan Hỷ

phuongvu
29-11-16, 18:20
Chào bạn Hoanhy!

Mong các Bác xem giúp em hay là số em chẳng bao giờ có hạnh phúc? có người nói số em ko có hạnh phúc không biết có phải vậy không nữa ?
Đúng rồi, thê tinh mờ lắm. Có cố lấy vợ sẽ không hạnh phúc.
Vì thê tinh mờ nên định mệnh nó dẫn dắt bạn gặp toàn những người khắc kỵ hoặc gặp "tai nạn" trong tình trường.

Số em khó khăn chuyện lập gia đình vậy sao anh? có khi nào em ở vậy đi tu được ko anh?
Không phải ai muốn đi tu cũng được, tôi thấy bạn không có số đi tu.
Ngoài ra không phải thất tình hay chán đời mà đi tu. Phải minh mẫn và có chí hướng mới tu được còn không chỉ là "quét lá đa" ở chùa thôi.

Em kỵ Bố em từ nhỏ đến giờ vì Bố tuổi Dậu , ko bao giờ nói chuyện quá 3 câu hic ! khó lắm anh nên đến giờ thằng con trai chưa có hp,
Mệnh bạn Tỷ Kiếp nhiều nên khắc cha, hơn nữa lại còn có bầy Ấn Kiêu như thêm dầu vào lửa.
Như mọi người đã khuyên, bạn nên hạn chế thời gian bên cha mình (sống xa là tốt nhất).

Xin lỗi, tôi không có ý "khủng bố" bạn.
Chúng ta không ai sửa được định mệnh nhưng biết được thì sẽ có cách sống chung với lũ, vẫn tốt hơn là để bị lũ cuốn đi.

Thân ái!
Phuongvu

hoanhy
30-11-16, 23:37
Mình rất cảm ơn bạn Phuong Vu đã cho những lời khuyên chân thành ! Mình đã lắng nghe và chấp nhận sống với lũ như định mệnh ! lâu rồi đời người cũng qua !

Không biết mình đã bước qua vận mới chưa ? nếu qua vận
mới có gì đỡ hơn không các Bác ?

hihi

dinhman
12-12-16, 12:00
Xời ơi nhà đông anh em quá . Là cùng 1 gia đình đến 10 người con lun hả bạn ? Vậy chắc cha mẹ bạn hạnh phúc lắm .
Theo như lá số thì trước mắt tui đoán được bạn rồi đây cũng sẽ có vợ . Không bị ế đâu .

hoanhy
13-12-16, 22:31
Cảm ơn bạn Dinhman nhiều!

Lâu ròi lo cv nên mình cũng ko quan trọng tình cảm nữa !
Nhân tiện bạn cho mình hỏi năm Đinh Dậu mình đã bước qua vận Mậu Dần chưa?

Riêng năm Đinh Dậu tốt xấu thế nào ?

dinhman
14-12-16, 14:07
Đúng là sang năm qua vận Mậu Tuất . Năm Đinh Dậu theo số mệnh là chắc chắn bạn làm ăn tấn tới , tình duyên cũng tốt nhưng không dám đoán kết hôn được . Còn tùy từng người . Nói chung sẽ đỏ tình lẫn đỏ tiền .
À ! mạn phép cho hỏi thiếu tế nhị chút xíu . Có phải cha mẹ bạn đều khỏe mạnh và thành đạt xưa nay không vậy ? Theo lá số là sức khỏe và làm ăn của cha không có được tốt , tim yếu . Mẹ tuy khỏe nhưng chân cũng bị đau cả đời . Theo thực tế thì như thế nào vậy bạn ?

hoanhy
15-12-16, 01:26
Cảm ơn Dinhman nhiều !

Cha mẹ đúng là hạnh phúc ! Cha thì có bệnh huyết áp thấp nhẹ nhưng khoẻ còn mẹ thì cao huyết áp và tay thì có chật nhưng cũng lành rồi! nói chung khoẻ mạnh !

Mình xin phép hỏi bạn giúp mình nên chọn mùng 8 hay 9 khai trương vì phải sắp xếp lên kế hoạch cho nhân viên của công ty nên đang phân vân
Theo tử bình thì nên chọn ngày nào tốt mong bạn tư vấn giúp!

Cảm ơn nhiều !

dinhman
15-12-16, 12:18
Phần coi ngày thì tui không rành . Tui chỉ có thể chúc bạn gặp nhiều may mắn !

hoanhy
15-12-16, 22:34
Cảm ơn dinhman nhiều !

hoanhy
17-12-16, 00:53
cảm ơn Dinhman nhiều !

Vậy sang năm mình có tậu được nhà riêng ko?

dinhman
09-02-17, 11:32
Anh Hoanhy ơi ! Cho tui hỏi để nghiệm lý một chút . Là anh ngoại hình có đẹp trai phong độ không vậy ? Sức khỏe có cường tráng không vậy !
Cảm ơn nếu anh hồi âm !

hoanhy
09-02-17, 19:11
Thưa anh đẹp trai phong độ chắc ko đến nổi ế hihi :) sức khoẻ cũng ok anh ! a muốn nghiệm lý mình có nt riêng số đt mình cho a có gì ae mình liên lạc rất mong được học hỏi và trao đổi với anh và mọi người

Cảm ơn anh!