PDA

View Full Version : Kính mong các Bác xem giúp cháu bát tự

miumiu
28-12-14, 01:34
Đầu tiên cho cháu gửi lời chúc đến toàn thể diễn đàn !
Cháu sinh lúc 1h30 ngày 13/09/1993
Cháu hiện đang là sinh viên năm cuối ở Hà Nội.
Trong cuôc đời cháu chưa trải qua nhiều biên cố rõ rệt nên cháu không nhớ được chi tiết. cháu xin trình bày tóm tắt về gia thế của mình.
Bố mẹ cháu hiện nay đều bán hàng. năm 2006 bố cháu có đi ra nước ngoài làm theo dạng lao động. Năm 2011 về mở cừa hàng buôn bán. Nhà cháu có 2 chị em, dưới cháu là em trai sinh năm 1995.
Về bản thân mình : cháu là một người khá độc lập, cháu không thích dựa dẫm vào người khác và đôi khi nhờ người khác làm cháu lại không yên tâm. Tuy nhiên, cháu cũng hay được giúp đỡ khi cần, đặc biệt từ những người nam. Ngoài ra, bạn bè nhận xét cháu là một người vui vẻ, nhiệt tình với bạn bè đặc biệt là những người nhiệt tình với cháu, cháu cũng ủy mị, không thích tranh cãi nên đôi khi hơi cả nể, dù biết cũng không nói, nhiều lúc cháu cũng chịu thiệt để giữ hòa khí.
Học hành từ bé đến giờ khá suôn sẻ. Hồi tiểu học và trung học cơ sở cũng được nhiều giải của huyện và tỉnh, nhưng đa phần là may mắn chứ cháu thấy mình không thông minh gì cả .Hiện nay cũng học một trường top nhưng nguy cơ thất nghiệp cũng khá cao =((((đđểcháu rất mogn được các bác xem giúp cháu về chồng con, công việc và tiền tài ạ. Không biết cháu ra trường tới đây công việc cháu sẽ thế nào, đây là điều cháu lo nhất. Ngoài ra, nếu được thì cháu muốn biết cháu nên làm gì để vận mệnh của mình được cải thiện hơn ạ .
Cháu xin chân thành cảm ơn diễn đàn ạ
Đây là lá số cuả cháu ạ

lesoi
28-12-14, 11:55
Mệnh này cực nhược, Cách cục Khí mệnh tòng Tài. Tòng Tài lại có Quan thấu bảo vệ Tài không sợ Kiếp, mệnh rất tốt.

miumiu
28-12-14, 12:52
Mệnh này cực nhược, Cách cục Khí mệnh tòng Tài. Tòng Tài lại có Quan thấu bảo vệ Tài không sợ Kiếp, mệnh rất tốt.
dạ, cháu không biết gì về bát tự, bác có thể giúp cháu rõ hơn không ạ, mệnh cực nhược rồi lại rất tốt là thế nào ạ =(((

chucky
29-12-14, 03:32
Cách cục tốt nhưng vận thì lại không tốt , càng về sau càng phải thận trọng .

miumiu
29-12-14, 20:04
cháu cảm ơn nhưng cháu không hiểu mệnh nhược hay cách cục tốt là sao ạ?chưa ai giúp cháu xem những vấn đề trên ạ =(((

Mai an
31-12-14, 15:18
Cháu miumiu,
Cháu sinh ngày đinh là âm hỏa, tháng dậu là trọng thu, thời tiết đả trở lạnh thì hỏa thoái khí nên mệnh đinh hỏa của cháu nhược.Tháng dậu thuộc hành kim, thấu hai can tân củng là kim.
Nếu cháu đếm trong tứ trụ của cháu, cháu có tất cả sáu T.Tài tinh. Mệnh (còn gọi là thân) của cháu nhược khó gánh nổi bấy nhiêu tài, nên đối với cháu kim tài là một bệnh. Kim nầy lại sinh thủy vì quý thuộc hành thủy thấu can năm, quý thủy khắc đinh hỏa thì quý thủy là sát tinh, công thân là một hung tinh, nên thủy sát là hai bệnh.
Vào mùa thu thì kim vượng thủy tướng, cả hai hành đều tiến khí, tức là hai bệnh hoặc hai kị thần nêu trên khá trầm trọng, hàm chỉ tài vận và sự nghiệp sẻ gặp khó khăn.
Vậy "cháu nên làm gì để vận mệnh của mình được cải thiện hơn"?. Vì quan lộ của cháu không hanh thông, cháu nên gia nhập thương trường nhưng cháu không được kinh doanh một mình mà phải tìm người hùn hạp. Lý do là thân của cháu nhược, cần thêm hỏa phù trợ mới mong cán đáng được tài vượng, nên cháu cần cải hóa tư tưởng " cháu là một người khá độc lập, cháu không thích dựa dẫm vào người khác và đôi khi nhờ người khác làm cháu lại không yên tâm."
Theo thuật tứ trụ, thân nhược cần có tỉ kiếp trợ giúp.
Đại vận của cháu hiện hướng bắc phương ( hợi, tý, sửu thuộc phương bắc là ba tháng mùa đông mà mùa đông thì thủy vượng ) là kị vận, nhưng vận hành đông phương ( dần, mảo,thìn thuộc hành mộc) là hỉ vận, sẻ tốt hơn, nên bác nghỉ rằng về phương diện phong thủy, cháu làm ăn ở phương đông thuộc mộc, hoặc phương nam thuộc hỏa sẻ thuận lợi hơn.
Bác chúc cháu gặp nhiều may mắn và vượt qua mọị trắc trở khó khăn.

miumiu
31-12-14, 17:21
Cháu miumiu,
Cháu sinh ngày đinh là âm hỏa, tháng dậu là trọng thu, thời tiết đả trở lạnh thì hỏa thoái khí nên mệnh đinh hỏa của cháu nhược.Tháng dậu thuộc hành kim, thấu hai can tân củng là kim.
Nếu cháu đếm trong tứ trụ của cháu, cháu có tất cả sáu T.Tài tinh. Mệnh (còn gọi là thân) của cháu nhược khó gánh nổi bấy nhiêu tài, nên đối với cháu kim tài là một bệnh. Kim nầy lại sinh thủy vì quý thuộc hành thủy thấu can năm, quý thủy khắc đinh hỏa thì quý thủy là sát tinh, công thân là một hung tinh, nên thủy sát là hai bệnh.
Vào mùa thu thì kim vượng thủy tướng, cả hai hành đều tiến khí, tức là hai bệnh hoặc hai kị thần nêu trên khá trầm trọng, hàm chỉ tài vận và sự nghiệp sẻ gặp khó khăn.
Vậy "cháu nên làm gì để vận mệnh của mình được cải thiện hơn"?. Vì quan lộ của cháu không hanh thông, cháu nên gia nhập thương trường nhưng cháu không được kinh doanh một mình mà phải tìm người hùn hạp. Lý do là thân của cháu nhược, cần thêm hỏa phù trợ mới mong cán đáng được tài vượng, nên cháu cần cải hóa tư tưởng " cháu là một người khá độc lập, cháu không thích dựa dẫm vào người khác và đôi khi nhờ người khác làm cháu lại không yên tâm."
Theo thuật tứ trụ, thân nhược cần có tỉ kiếp trợ giúp.
Đại vận của cháu hiện hướng bắc phương ( hợi, tý, sửu thuộc phương bắc là ba tháng mùa đông mà mùa đông thì thủy vượng ) là kị vận, nhưng vận hành đông phương ( dần, mảo,thìn thuộc hành mộc) là hỉ vận, sẻ tốt hơn, nên bác nghỉ rằng về phương diện phong thủy, cháu làm ăn ở phương đông thuộc mộc, hoặc phương nam thuộc hỏa sẻ thuận lợi hơn.
Bác chúc cháu gặp nhiều may mắn và vượt qua mọị trắc trở khó khăn.
cháu cảm ơn bác đã giải thích cặn kẽ cho cháu ạ, đọc từng câu từng chữ của bác thì có vẻ cháu sẽ nghèo rớt mùng tơi =(((( Nhưng cháu vẫn sẽ cố gắng hết sức mình để làm những điều tốt nhất ạ
Bác có thể giúp cháu câu hỏi về chồng con không ạ?
Cháu xin chân thành cảm ơn Bác.Hôm nay là ngày cuối năm rồi, cháu chúc Bác luôn mạnh khỏe và hạnh phúc trong cuộc sống ạ :D

Mai an
01-01-15, 04:08
Cháu miumiu,
Theo thuật tứ trụ, quan hay sát là phu tinh nên quý thủy là tượng cho chồng của cháu. Cháu có thể căn cứ vào ngủ hành để tự giải đáp. Bác dùng kiến thức hửu hạn mà luận, chỉ "có vẻ", chớ không chắc phản ánh đúng mệnh của cháu. Dù sao, tri mệnh phải biết xu cát tị hung. Cháu kị kim và thủy thì nên tránh hai hành ấy, trái lại cần mộc và hỏa thì nên chọn nhửng gì hợp với hai hành nầy, ví dụ kinh doanh ở phương đông (mộc) hay phương nam (hỏa) thuận hơn phương tây (kim) hoặc phương bắc (thủy), cư ngụ gần sông không bằng ở nhà cạnh công viên, buôn bán thì tránh nhửng vật thuộc kim thủy như vàng bạc, sắt thép, rượu, nước ngọt v..v..mà chọn nhửng vật thuộc mộc hỏa như lâm sản, bàn ghế đồ gổ, hoa quả, máy điện tử, v..v.., màu sắc trang phục thì tránh màu trắng (kim), đen (thủy) mà chọn màu lá cây (mộc), đỏ (hỏa), bạn bè người hùn hạp sinh năm hay ngày có thiên can giáp ất (mộc), đinh (hỏa) hoặc địa chi dần mảo (mộc), tỵ ngọ (hỏa) củng thuận hơn ai sinh năm ngày có thiên can canh tân (kim), nhâm quý (thủy), hoặc điạ tí hợi (thủy), tránh đeo nử trang mà mang một chút gổ trong ví.
Bác chúc cháu một năm 2015 vui vẻ, thành công và toại nguyện.

hduong
01-01-15, 10:16
Thấy bạn có vẻ lo lắng, mình góp ý vài câu.
Mệnh này tòng tài, dụng kim hỷ thủy.
Nhưng các mốc đại vận lại toàn mộc hỏa không thuận. Có điều mệnh này lấy chồng tốt, số nhờ chồng.

chucky
01-01-15, 11:25
Số này đinh hoả suy nhược tài sát tràn lang lại đắc lệnh sao lại không tòng tài luôn cho rồi mà lại còn dụng ấn .

lesoi
01-01-15, 20:23
Chào các bạn!
Năm mới chúng ta cùng nhau góp vui nhé.
Tôi lúc đầu có luận là Tòng Tài, baạn Maiha thì luận khác, các bạn khác cũng có ý khác của mình. Vân mệnh con người thật khó luận phải không các bạn?
Thôi thì tôi nói thềm vài ý của tôi vì sao tôi cho là Tòng Tài.
Năm Quý Dậu: Kiếm Phong Kim ( nạp âm);
Tháng Tân Dậu: Thạch Lựu Mộc;
Ngày Đinh Dậu: Sơn Hạ Hỏa;
Giờ Tân Sửu: Bích Thượng thổ.
Ngủ hành cực số: Kim (4+1) 5; Mộc (0+1) 1; Thủy: 2; Hỏa: (0+1) 1; Thổ (1+1)2.
Chúng ta thấy kim 5 là hành lớn nhất, hỏa chính ngũ hành không có, chỉ có một chút hỏa nạp âm ở trụ ngày tiết hao cho trụ giờ thổ (nạp âm), hỏa cực suy. Mộc nạp âm ở trụ tháng bị trụ năm kim khắc mất, hỏa không có nguồn sinh. Buộc phải Tòng Tài.
Mệnh Tòng Tài lộ Quý Sát bảo vệ Tỉ kiên phá cách, cho nên cách thành.
Vì thế tôi đoán mệnh chủ là không có cực khổ, nó cũng thể hiện qua lời kể của đương sự là hanh thông ngay từ khi còn trẻ.
Các bạn nghĩ sao?

lesoi
01-01-15, 20:33
À quên, sẵn đây đố luôn các bạn tại sao mệnh này có đúng hai chị em? ( các bạn tham khảo thêm bài tôi vừa đưa lên từ trong sách Mệnh lý huyền cơ tham bí, chương cách đếm số anh em)

miumiu
04-01-15, 16:32
cháu cảm ơn các Bác rất nhiều ạ, quả thật cháu cũng vì rất lo lắng cho tương lai của mình nên đã làm phiền các Bác nhiều ạ !

miumiu
04-01-15, 16:39
Cháu miumiu,
Theo thuật tứ trụ, quan hay sát là phu tinh nên quý thủy là tượng cho chồng của cháu. Cháu có thể căn cứ vào ngủ hành để tự giải đáp. Bác dùng kiến thức hửu hạn mà luận, chỉ "có vẻ", chớ không chắc phản ánh đúng mệnh của cháu. Dù sao, tri mệnh phải biết xu cát tị hung. Cháu kị kim và thủy thì nên tránh hai hành ấy, trái lại cần mộc và hỏa thì nên chọn nhửng gì hợp với hai hành nầy, ví dụ kinh doanh ở phương đông (mộc) hay phương nam (hỏa) thuận hơn phương tây (kim) hoặc phương bắc (thủy), cư ngụ gần sông không bằng ở nhà cạnh công viên, buôn bán thì tránh nhửng vật thuộc kim thủy như vàng bạc, sắt thép, rượu, nước ngọt v..v..mà chọn nhửng vật thuộc mộc hỏa như lâm sản, bàn ghế đồ gổ, hoa quả, máy điện tử, v..v.., màu sắc trang phục thì tránh màu trắng (kim), đen (thủy) mà chọn màu lá cây (mộc), đỏ (hỏa), bạn bè người hùn hạp sinh năm hay ngày có thiên can giáp ất (mộc), đinh (hỏa) hoặc địa chi dần mảo (mộc), tỵ ngọ (hỏa) củng thuận hơn ai sinh năm ngày có thiên can canh tân (kim), nhâm quý (thủy), hoặc điạ tí hợi (thủy), tránh đeo nử trang mà mang một chút gổ trong ví.
Bác chúc cháu một năm 2015 vui vẻ, thành công và toại nguyện.
vâng, cháu cũng nhận thấy rằng cháu thích màu hồng và màu xanh lá, cháu rất ghét và không hợp màu đen ạ, còn màu trắng cháu cũng thích mà lại không hợp mệnh nên cháu sẽ sửa ạ,cháu thấy cháu cứ đeo bạc thì nó sẽ bị bắt gió và xỉn màu nên cháu không bao giờ đeo trang sức mà chỉ đeo vòng mã não như này liệu có ổn không ạ?
cháu cảm ơn Bác rất nhiều hihi

miumiu
04-01-15, 16:42
Chào các bạn!
Năm mới chúng ta cùng nhau góp vui nhé.
Tôi lúc đầu có luận là Tòng Tài, baạn Maiha thì luận khác, các bạn khác cũng có ý khác của mình. Vân mệnh con người thật khó luận phải không các bạn?
Thôi thì tôi nói thềm vài ý của tôi vì sao tôi cho là Tòng Tài.
Năm Quý Dậu: Kiếm Phong Kim ( nạp âm);
Tháng Tân Dậu: Thạch Lựu Mộc;
Ngày Đinh Dậu: Sơn Hạ Hỏa;
Giờ Tân Sửu: Bích Thượng thổ.
Ngủ hành cực số: Kim (4+1) 5; Mộc (0+1) 1; Thủy: 2; Hỏa: (0+1) 1; Thổ (1+1)2.
Chúng ta thấy kim 5 là hành lớn nhất, hỏa chính ngũ hành không có, chỉ có một chút hỏa nạp âm ở trụ ngày tiết hao cho trụ giờ thổ (nạp âm), hỏa cực suy. Mộc nạp âm ở trụ tháng bị trụ năm kim khắc mất, hỏa không có nguồn sinh. Buộc phải Tòng Tài.
Mệnh Tòng Tài lộ Quý Sát bảo vệ Tỉ kiên phá cách, cho nên cách thành.
Vì thế tôi đoán mệnh chủ là không có cực khổ, nó cũng thể hiện qua lời kể của đương sự là hanh thông ngay từ khi còn trẻ.
Các bạn nghĩ sao?
cháu cảm ơn bác lesoi, theo Bác thì cháu nên làm gì bây giờ ạ?
cháu thấy có người xem lá số tử vi của cháu cũng hỏi cháu có anh em dị bào hay mẹ có bị xảy gì không, nhưng nhà cháu chỉ có duy nhất 2 chị em ạ? bác có thể giải thích cho mọi người hanh thông không ạ hihihihihihi

miumiu
04-01-15, 16:43
Số này đinh hoả suy nhược tài sát tràn lang lại đắc lệnh sao lại không tòng tài luôn cho rồi mà lại còn dụng ấn .
mình không hiểu ạ?

Thấy bạn có vẻ lo lắng, mình góp ý vài câu.
Mệnh này tòng tài, dụng kim hỷ thủy.
Nhưng các mốc đại vận lại toàn mộc hỏa không thuận. Có điều mệnh này lấy chồng tốt, số nhờ chồng.
cảm ơn bạn đã động viên mình nha :p hihihihih

lesoi
04-01-15, 19:08
Theo tôi bạn nên học xong về cùng mẹ mua bán là thích hợp nhất. Tránh đi theo đường quan vì dễ phát sinh chuyện rắc rối về sau. Bởi vì vận về sau mộc hỏa không hay. Nếu có điều kiện thì nhà chọn phương tọa ở Đông và hướng về phía Tây.

DangHuyA
09-10-16, 05:25
Kính bác Mai An, bác nói luôn điều kiện để vào cục tòng luôn để anh lesoi không còn ấm ức.
Để được cách cục tòng tài rất khó, ngoài thân cực nhược phải có thêm 2 điều kiện nửa.

thiếu bá
11-10-16, 09:53
Kính bác Mai An, bác nói luôn điều kiện để vào cục tòng luôn để anh lesoi không còn ấm ức.
Để được cách cục tòng tài rất khó, ngoài thân cực nhược phải có thêm 2 điều kiện nửa.

Bạn không nên nói thế, diễn đàn là nơi mọi người cùng trao đổi kiến thức. MaiAn và anh lesoi đều có lòng giúp đương số cả, huyền học thì không thể nói mạnh được nên đừng coi cái gì là tuyệt đối.
Điều kiện cục Tòng tài như bạn nói vẫn chỉ là đóng khung ở lý thuyết - cũng là 1 dạng tử pháp, thực tế biến dạng nhiều và có vô số điều kiện nữa mà thậm chí 1 môn tứ trụ gần như không thể nhìn ra.
Chúc bạn vui vẻ!

Hjmama
12-10-16, 05:37
Mệnh này thân cực nhược phải dụng Thổ chứ. Mặt khác dụng thổ khắc thủy (quí) để bảo toàn kim (tòng tài cách).

thiếu bá
12-10-16, 09:20
Đương số không nói rõ nơi sinh, vị thế cha trong gia đình thế nào cùng quan hệ với cha... nên cũng khó định vì nhật chủ vẫn còn chút bấu víu ở mệnh cung (mệnh vô cung vô sở chủ).
Nếu định Tòng tài tôi cũng trùng ý kiến với anh lesoi, vì trong tứ trụ thổ không còn nguyên dạng mà biến dạng theo kim, không còn thì sao dụng được.

gemini
19-10-16, 10:09
Mệnh này nếu không lầm thì Gemini có luận rồi, lúc đó còn đang phân vân giữa giừo Canh Tý và giờ Tân Sửu.
Nhưng dù là giờ nào đi nữa thì vẫn Tòng Tài, giờ Tân Sửu lại tốt hơn giờ Canh Tý