PDA

View Full Version : Năm cũ sắp hết, nhờ mọi người xem giúp năm mới!

cocacola
31-12-14, 20:43
Chỉ còn vài giờ nữa là bước sang năm mới Dương lịch. Trước tiên cocacola xin chúc mọi người trong diễn đàn sức khỏe dồi dào, vạn sự như ý :). Kế đến xin mọi người xem giúp dùm cocacola lá số sau ạ. Xin cảm ơn mọi người rất nhiều ạ :)

chucky
01-01-15, 03:08
Phải cho biết tình hình hiện tại như thế nào mới xem được .

cocacola
01-01-15, 08:07
Phải cho biết tình hình hiện tại như thế nào mới xem được .
Cảm ơn bạn Chucky, mình xin sơ lược như sau:
_ Từ nhỏ đến năm cấp 2 học rất giỏi, gia đình khá giả.
_ Sang lớp 10 bắt đầu trì trệ việc học tập, gia đình lúc này cũng phá sản, phải bán nhà trả nợ.
_ Năm 2007 đậu ĐH nhưng học vẫn bết bát, đến 2010 phải chuyển ngành học.
_ Từ năm 2011 mọi việc khá hơn rất nhiều, gia đình mua lại dc ngôi nhà nhỏ, học hành thuận lợi hơn nhưng vẫn không bằng hồi nhỏ (chắc do chương trình càng cao càng khó :D ).
_ Bắt đầu đi làm vào 2014, công việc tuy không đúng chuyên môn đã học nhưng phù hợp với đam mê sở thích (hiện đang làm về lĩnh vực nội dung cho 1 công ty bản lẻ ngành công nghệ), khá suôn sẻ và cơ hội công việc có vẻ sáng sủa.

gemini
01-01-15, 09:24
cocacola nói đôi nét về năm Quí Tỵ Giáp Ngọ xem, công việc có thăng tiến hay có lợi ích không, sức khỏe của bản thân và cha mẹ tốt hơn hay chuyển xấu, tình cảm cũng thế....,
bát tự này luận Tòng cường ,dụng thần là Hỏa, Hỷ thần mộc, thổ.....thì các đại vận 2-3-4-5 một mạch trơn tru đẹp đẽ.

cocacola
01-01-15, 11:06
cocacola nói đôi nét về năm Quí Tỵ Giáp Ngọ xem, công việc có thăng tiến hay có lợi ích không, sức khỏe của bản thân và cha mẹ tốt hơn hay chuyển xấu, tình cảm cũng thế....,
bát tự này luận Tòng cường ,dụng thần là Hỏa, Hỷ thần mộc, thổ.....thì các đại vận 2-3-4-5 một mạch trơn tru đẹp đẽ.
Chào Gemini!
Mình xin phản hồi như sau:
_ Năm Quý Tỵ và Giáp Ngọ mình vẫn còn đang mải học hành, thi cử. Việc học tập cũng như gia đình theo chiều hướng tốt hơn khá rõ so với giai đoạn cấp 3 đến 2010. Nói chung mọi việc tiến triển tốt đẹp từ 2011 đến nay đó Gemini. Công việc thì mình mới đi làm khoảng nửa năm nay thôi, nhưng may mắn được làm công việc mình yêu thích đam mê và có hướng phát triển (sắp tới đầu tháng 2 sẽ được cty cử đi học thêm nghiệp vụ). Mình đang dốc toàn lực vì so với bạn bè cùng trang lứa thì mình đã trễ hơn 3 năm rồi :).
_ Sức khỏe thì mình hay bị cảm lặt vặt, rất nhạy cảm với thời tiết lạnh nhưng lại thích mùa lạnh :).
_ Tình cảm là điều đáng buồn nhất với mình. Toàn thương thầm ngta hoặc quen 1 thời gian là bị chia tay. Ngồi nghiệm lại và hỏi các bạn đó nguyên do thì do tính mình khá lạ so với người khác, ít dẫn bạn gái đi chơi, hay nói chuyện "trên trời", nóng nảy vội vàng, thích kiểm soát và suy diễn ghen tuông thái quá. Mình đã cố gắng khắc phục rất nhiều để cải thiện mối quan hệ nhưng chỉ cần 1 xích mích nhỏ xảy ra là tính khí mình lại như vậy. Đúng là "giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời". Năm 2013 đến nay mình thương thầm 1 cô gái, quan hệ lúc đó cũng khá tốt nhưng khi thổ lộ thì bgio thành 2 người xa lạ luôn rồi.
_ Tóm lại năm Quý Tỵ tình cảm khá hơn học hành; Giáp Ngọ thì ngược lại công việc học hành rất thuận, nhưng tình cảm đáng buồn vì mất đi nhiều mối quan hệ bạn bè.

gemini
01-01-15, 12:22
Chào Gemini!
Mình xin phản hồi như sau:
_ Năm Quý Tỵ và Giáp Ngọ mình vẫn còn đang mải học hành, thi cử. Việc học tập cũng như gia đình theo chiều hướng tốt hơn khá rõ so với giai đoạn cấp 3 đến 2010. Nói chung mọi việc tiến triển tốt đẹp từ 2011 đến nay đó Gemini. Công việc thì mình mới đi làm khoảng nửa năm nay thôi, nhưng may mắn được làm công việc mình yêu thích đam mê và có hướng phát triển (sắp tới đầu tháng 2 sẽ được cty cử đi học thêm nghiệp vụ). Mình đang dốc toàn lực vì so với bạn bè cùng trang lứa thì mình đã trễ hơn 3 năm rồi :).
_ Sức khỏe thì mình hay bị cảm lặt vặt, rất nhạy cảm với thời tiết lạnh nhưng lại thích mùa lạnh :).
_ Tình cảm là điều đáng buồn nhất với mình. Toàn thương thầm ngta hoặc quen 1 thời gian là bị chia tay. Ngồi nghiệm lại và hỏi các bạn đó nguyên do thì do tính mình khá lạ so với người khác, ít dẫn bạn gái đi chơi, hay nói chuyện "trên trời", nóng nảy vội vàng, thích kiểm soát và suy diễn ghen tuông thái quá. Mình đã cố gắng khắc phục rất nhiều để cải thiện mối quan hệ nhưng chỉ cần 1 xích mích nhỏ xảy ra là tính khí mình lại như vậy. Đúng là "giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời". Năm 2013 đến nay mình thương thầm 1 cô gái, quan hệ lúc đó cũng khá tốt nhưng khi thổ lộ thì bgio thành 2 người xa lạ luôn rồi.
_ Tóm lại năm Quý Tỵ tình cảm khá hơn học hành; Giáp Ngọ thì ngược lại công việc học hành rất thuận, nhưng tình cảm đáng buồn vì mất đi nhiều mối quan hệ bạn bè.

vậy đúng cách tòng cường rồi, cứ thế mà tiến thôi :D.
Còn về tình duyên thì vướng Dương nhận, nhật nhận thì dấu hiệu chắc chắn hôn nhân, tình duyên lận đân rồi.... Hỏa chủ về lễ, lại lộ thương quan.... tính cách linh hoạt , đầu óc biết mưu tính mà, lại có khả năng ứng biến tốt , bạn cũng đào hoa lắm.. chỉ là đứng núi này trông núi nọ... được cái lọ mất cái chai... :D !
chỉ cần dưỡng tâm tánh, kiềm chế tốt, chí hướng thiện thì bạn càng dc tốt

cocacola
01-01-15, 14:42
vậy đúng cách tòng cường rồi, cứ thế mà tiến thôi :D.
Còn về tình duyên thì vướng Dương nhận, nhật nhận thì dấu hiệu chắc chắn hôn nhân, tình duyên lận đân rồi.... Hỏa chủ về lễ, lại lộ thương quan.... tính cách linh hoạt , đầu óc biết mưu tính mà, lại có khả năng ứng biến tốt , bạn cũng đào hoa lắm.. chỉ là đứng núi này trông núi nọ... được cái lọ mất cái chai... :D !
chỉ cần dưỡng tâm tánh, kiềm chế tốt, chí hướng thiện thì bạn càng dc tốt
Gemini ơi vậy mệnh mình cuối cùng là sao hả bạn ơi? Hỏa chủ về lễ là lễ độ ạ? Nếu xét về lễ độ thì mình tự nhận rất biết kính trên nhường dưới, trong cuộc sống cũng như trong công việc. Cũng nhờ tính cách này mà mình rất được lòng đồng nghiệp và sếp (chắc do ai nhờ j cũng làm). Nhưng tính linh hoạt ứng biến thì tốt thì mình không dám nhận. Thật ra tính mình rất cứng nhắc, cố chấp, đầu óc cũng không có j gọi là giỏi hoạch định quản lý đâu bạn ơi. Tính ra so với mọi người mình "khờ" hơn rất nhiều. Mình chỉ được cái rất nhiệt tình và siêng năng, kể cả trong tình cảm hay công việc. Khi xác định làm gì/ thích ai là mình luôn 1 lòng chú tâm vào, k có lăn tăn bên ngoài đâu. Nhưng chính vi tính cách không linh hoạt (trong công việc là không "khôn khéo", trong tình cảm là không "lém lính, lanh lợi, nhiều trò" để tán tỉnh) nên mọi việc đến với mình khá chậm. Công việc thì tàm tạm, còn tình cảm thì hoàn toàn thất bại bạn à. Dấu hiệu đào hoa cũng chưa thấy vì mình tự nhận rất khó tiếp cận/ được phái nữ tiếp cận bạn ơi!

gemini
01-01-15, 15:33
Gemini ơi vậy mệnh mình cuối cùng là sao hả bạn ơi? Hỏa chủ về lễ là lễ độ ạ? Nếu xét về lễ độ thì mình tự nhận rất biết kính trên nhường dưới, trong cuộc sống cũng như trong công việc. Cũng nhờ tính cách này mà mình rất được lòng đồng nghiệp và sếp (chắc do ai nhờ j cũng làm). Nhưng tính linh hoạt ứng biến thì tốt thì mình không dám nhận. Thật ra tính mình rất cứng nhắc, cố chấp, đầu óc cũng không có j gọi là giỏi hoạch định quản lý đâu bạn ơi. Tính ra so với mọi người mình "khờ" hơn rất nhiều. Mình chỉ được cái rất nhiệt tình và siêng năng, kể cả trong tình cảm hay công việc. Khi xác định làm gì/ thích ai là mình luôn 1 lòng chú tâm vào, k có lăn tăn bên ngoài đâu. Nhưng chính vi tính cách không linh hoạt (trong công việc là không "khôn khéo", trong tình cảm là không "lém lính, lanh lợi, nhiều trò" để tán tỉnh) nên mọi việc đến với mình khá chậm. Công việc thì tàm tạm, còn tình cảm thì hoàn toàn thất bại bạn à. Dấu hiệu đào hoa cũng chưa thấy vì mình tự nhận rất khó tiếp cận/ được phái nữ tiếp cận bạn ơi!
Ngọc chỉ đẹp thi được mài dũa thích đáng, còn không thì vẫn là viên đá thô.... ! Tòng cường vượng khí thế một phương thì khi nào vào điểm mạnh, phe cánh hoặc môi trường để phát huy thì bộ lộ rất mạnh mẽ trong khi khiếm khuyết một hoặc một số khía cạnh khác....., vấn đề này lại phụ thuộc vào khi nào bạn vượt qua được hàng bào vô hình mà bạn vô tinh tạo lên, chẳng hạn cách bạn nghĩ " tình cảm thì hoàn toàn thất bại"ban có thể đọc thêm sách về nghị lực sống sẽ hữu ích :D

cocacola
01-01-15, 16:00
Ngọc chỉ đẹp thi được mài dũa thích đáng, còn không thì vẫn là viên đá thô.... ! Tòng cường vượng khí thế một phương thì khi nào vào điểm mạnh, phe cánh hoặc môi trường để phát huy thì bộ lộ rất mạnh mẽ trong khi khiếm khuyết một hoặc một số khía cạnh khác....., vấn đề này lại phụ thuộc vào khi nào bạn vượt qua được hàng bào vô hình mà bạn vô tinh tạo lên, chẳng hạn cách bạn nghĩ " tình cảm thì hoàn toàn thất bại"ban có thể đọc thêm sách về nghị lực sống sẽ hữu ích :D
Hihi mình hơi hiểu hiểu ý của bạn. Guống như trước đây khi mình học ngành 1 như 1 cái gì đó cực hình vậy, công sức bỏ ra rất nhiều nhưng cảm giác thu lại không bao nhiêu, cuối cùng mình phải chuyển qua ngành 2. Khi chuyển qua thì nhẹ nhàng hơn thật, thành quả tương xứng công sức và mình thật sự yêu thích nữa :). Cuộc đời có lẽ là một loạt những chuỗi lựa chọn và sắp xếp sao cho phù hợp với mình nhất bạn nhỉ. Hiện giờ mình chỉ muốn tập trung vào công việc, không quan tâm đến tình cảm nữa dù mình là người sống rất tình cảm nội tâm. Có lẽ điểm mạnh của mình không phải là tình cảm và duyên số chưa tới. Thay vì mất thời gian vào những cái đó, bgio mình chọn phát triển cho công việc, sự nghiệp. Nhưng bạn có thể xem cho mình sau này vợ mình là người thế nào, và khoảng bao giờ gặp không ạ. Cảm ơn bạn đã nhiệt tình với mình :D

cocacola
02-01-15, 07:51
ai xem giúp em với ạ :)

cocacola
03-01-15, 16:52
Cao nhân ơi các vị ở chốn nao xem giúp em với ạ? :)

cocacola
05-01-15, 20:50
Bác @lesoi ơi xem giúp cháu với ạ :( cháu đọc thấy bác luận hay quá :)

lesoi
05-01-15, 20:55
Tôi thấy Cocacola theo diễn đàn cũng khá lâu rồi, giống như bạn Chucky vậy. Bạn hãy đưa quan điểm của mình như thế nào về mệnh của mình trước đi, cứ nêu không sợ sai, vì có sai mới học, giỏi thì chả học làm gì. Tôi sẽ bổ sung thêm cho. Ở diễn đàn tôi đã cố gắng đi sưu tầm từ TQ về là muốn giúp cho Tử Bình nước ta tiến lên, cho nên các bạn đừng ngại và cũng đừng thụ động vì sợ sai. Tôi thấy ở diễn đàn có Gemini tôi rất thích tính thật của bạn ấy, sẵn sàng luận để học tập, bạn nên theo bạn ấy sẽ tiến bộ nhanh hơn. Hãy luận bắt đầu từ vượng suy toàn cục mà tôi đã nêu trong sách "Mệnh lý huyền cơ tham bí" rồi đó.

cocacola
05-01-15, 21:45
Cháu kính chào bác lesoi ạ! Thú thật là cháu có tham gia diễn đàn gần 2 năm nhưng khả năng về huyền học của cháu rất hạn chế bác ạ! :( Lúc đầu cháu vào đây chỉ vì tò mò về mệnh lý học, và đọc các bài viết luận mệnh trên diễn đàn vì thấy nó rất hay và kì bí. Cháu cũng chưa có dịp hỏi về lá số mình vì giai đoạn đó cháu còn đang đi học nên không có nhiều việc để hỏi và nghiệm lý lắm. Nay cháu bắt đầu đi làm rồi và có những va chạm cũng như gút mắc, kính mong bác xem sơ lược và có vài lời khuyên giúp cháu ạ!

Cháu cảm ơn bác!

lesoi
06-01-15, 13:14
cocacola hãy để lại e mail, chiều tối tôi rãnh sẽ bình mệnh giúp cho bạn.

cocacola
06-01-15, 14:06
Dạ cháu cảm ơn bác lesoi!

Cháu vừa pm email của cháu rồi ạ, bác kiểm tra giúp cháu, cháu cảm ơn ạ!

cocacola
06-01-15, 21:52
Dạ kính bác lesoi!
Vì hộp thư của bác đầy rồi nên cháu không thể reply được ạ! Cháu xin cảm ơn bác!

lesoi
07-01-15, 11:29
Tôi thấy diễn đàn có thông báo cho tôi là hộp thư đầy, chắc là nhờ diễn đàn xóa dùm hộp thư vì các lá thư khác đã lâu tôi thấy không cần dùng nữa.
Mạng hình như toàn quốc đều như vậy, ở đơn vị tôi vào mạng cũng rất là khó khăn, về nhà cũng vậy.
Tôi đối với mệnh của bạn là hoàn toàn theo quan điểm của Gemini, nếu bạn cảm thấy không đúng thì theo tôi giờ sinh của bạn là lệch lạc, bạn về hỏi cha mẹ cho chắc chắn đúng giờ sinh, vì giờ sinh hết sức quan trọng. bạn cho biết thêm ở đây mấy việc:
+ Khi ngũ tư thế của bạn như thế nào? ( ngửa, sấp hoặc nghiêng?)
+ Khuôn mặt bạn là tròn, dài nhọn hoặc là vuông?
+ Xoáy đỉnh đầu chính hay nghiêng lệch?

cocacola
07-01-15, 18:58
Cháu kính chào bác!

Giờ sinh của cháu là do mẹ cháu ghi lại ạ, nên chắc chắn là đúng ạ!
Cháu xin phản hồi lại như sau:
_ Khi ngủ cháu thích nằm sấp và nghiêng bên phải ạ. Tùy bữa mà cháu chọn tư thế hihi, nhưng tuyệt nhiên không nằm ngửa được vì rất khó ngủ.
_ Xoáy đỉnh đầu cháu lệch về bên phải bác ạ!
_ Khuôn mặt cháu dài nhọn, hơi nhiều mụn và tóc thô cứng ạ!
Như vậy thì mệnh cháu thế nào ạ? Bác có thể xem giúp cháu không ạ. Cháu cảm ơn bác!

Kính bác ạ!

tuhynhan
08-01-15, 10:06
Chữ "tình" : ngoài thần sát là Nhận ra thì đại vận dính Mão phá Ngọ rất nặng, nên khó bền, năm nào bạn thấy mão ở vận bị hợp mất (hợp thành mộc thì cũng hỏng), thì năm đó ok chuyện tình cảm. Năm nay Mùi , thấu Ất, thấy hợp là có tín hiệu vui vẻ, sau đó thì đoán chắc không bền. (Không chắc đâu nha :d )

Vài dòng góp vui với bạn.

cocacola
08-01-15, 11:07
Cảm ơn anh tuhynhan. Vậy phải hơn 30 em mới yên ổn mặt tình cảm phải không anh? Hihi. Em tuy ít trải qua nhiều về tình cảm, nhưng thật sự em thấy rất mệt mỏi về mặt này vì lần nào quen em cũng dốc hết tâm trí, nhưng cuối cùng lại xôi hỏng bỏng không. Bgio em quyết định tập trung vào công việc anh ạ! Biết đâu "theo tình tình chạy, chạy tình tình theo". Với lại với người đàn ông thì sự nghiệp bgio cũng là cái quan trọng nhất. Anh có thể xem thêm giúp em không ạ? Em cảm ơn anh nhiều ạ! :)

lesoi
08-01-15, 18:24
Vậy thì đúng giờ sinh rồi. Bạn gemini nói đúng rồi đó. Cứ theo hành vận mà suy.

cocacola
08-01-15, 18:38
Dạ vậy rốt cục mệnh cháu là sao bác lesoi ơi. Bác có thể luận chi tiết giúp cháu dc k ạ? Cháu cảm ơn bác ạ :).
Kính bác!

lesoi
08-01-15, 19:33
Thân cực vượng, hành vận thấy mộc hỏa là hỉ dụng, kim thủy là kị. Cứ vậy mà bạn suy ra các vận, kể cả lưu niên.

cocacola
09-01-15, 07:14
Vâng cháu cảm ơn bác lesoi, anh tuhynhan và bạn gemini nhiều ạ :)

cocacola
06-01-17, 16:18
Cháu chào bác lesoi và gemini, mong được nghiệm lý cho cháu trong năm 2017 này như thế nào ạ?
Năm 2016 vừa qua rất nhiều biến động đối với cháu, chủ yếu về 2 mặt công việc và tiền bạc.

+Về công việc:
Tháng 4-2016 nghỉ việc ở công ty đầu tiên về thương mại điện tử, cũng trong tháng đó qua làm bên công ty thứ 2 về xuất nhập khẩu, mảng chứng từ. 4 tháng sau (8-2016) theo nguyện vọng của gia đình nên trở về công tác trong 1 Sở của tỉnh, nhưng làm được gần 3 tháng cảm thấy không chịu nổi sự gò bò khuôn phép và cách làm việc quy trình bảo thủ nên tiếp tục xin nghỉ. Từ tháng 11 đến nay đã rải đơn xin việc khá nhiều, cũng có 3, 4 công ty phỏng vấn thành công suýt vào làm thì lại bị chuyển đổi vị trí tuyển dụng ban đầu nên cháu không làm (dự tính cháu sẽ theo mảng XNK luôn ạ).

+Về tiền bạc:
Tiền dành dụm trong 2 năm đi làm tiêu gần như hết, thu nhập các công việc sau này có xu hướng thấp hơn công việc đầu tiên.

Mong bác xem giúp cháu ạ. Cháu xin cảm ơn.

lesoi
07-01-17, 05:53
Quả thật, trước đây xem thân vượng nhược là sai lầm. Mệnh bạn cocacola là một bằng chứng.
Mệnh cục là không có ảnh hưởng gì thân vượng hay nhược.
Toàn mệnh cục cho thấy hỏa cực vượng rất cần có thủy để cân bằng âm dương. Thiên can lộ Ất Canh hơp, Canh có gốc cho nên Tài động, Ất mộc Ấn tinh không có gốc bị hợp trói. Ất là học hành, sự nghiệp không ra gì.
Canh Tài động, Kiếp vượng đoạt Tài. Năm 2017 Đinh Dậu, Đinh cái đầu tiếp tục đoạt Tài, việc làm ăn mua bán bị cản trở khó khăn.
Tháng Kiếp, không thành cách. Thành lập Thương quan cục, Thương quan là hung thần, cần được chế hoặc tiết. Tài tinh là dụng thần, Ấn tinh cũng là dụng thần, cùng nhau song hiện trên thiên can mệnh cục, là Trọc cục. Phải khử thanh cục thì mệnh mới phú.
Hỏa là khí dương, là mệnh phú. Nhưng quá vượng, lại không có thủy trung hòa, mệnh không thanh.
Đại vận đang ở Đinh Mão, năm Đinh Dậu. Mão Dậu xung mất Tài tinh, lại còn bị cái đầu. Càng gắng sức càng khổ nhọc nhưng không thành tựu.
Bạn cần nên thận trọng trong làm ăn giao dịch.

cocacola
07-01-17, 08:59
Cháu cảm ơn bác lesoi. Cháu không hiểu lắm những thuật ngữ chuyên môn bác dùng nên bác cho cháu phản hồi như sau ạ.

- Toàn mệnh cục cho thấy hỏa cực vượng rất cần có thủy để cân bằng âm dương. Thiên can lộ Ất Canh hơp, Canh có gốc cho nên Tài động, Ất mộc Ấn tinh không có gốc bị hợp trói. Ất là học hành, sự nghiệp không ra gì.

=> Hình như Ất Ấn là học hành, bằng cấp. Chỗ này cháu thấy bằng cấp của mình thực sự có vấn đề vì ngành học của cháu là ngoại ngữ, nó chỉ như 1 loại phương tiện trong cuộc sống ngày nay chứ hoàn toàn không phải là trình độ chuyên môn cho nên sự nghiệp không vững như bác nói. Có lẽ năm nay cháu phải tập trung học thêm chuyên sâu.

- Canh Tài động, Kiếp vượng đoạt Tài. Năm 2017 Đinh Dậu, Đinh cái đầu tiếp tục đoạt Tài, việc làm ăn mua bán bị cản trở khó khăn.

=> Việc làm ăn gặp khó khăn đúng như bác nói vì hiện giờ cháu đang thất nghiệp. Mua bán thì cháu chỉ hay mua những đồ dùng đã qua sử dụng trên mạng và quả thật vừa rồi vì ham rẻ nên mua phải đồ kém chất lượng, tuy giá trị không cao nhưng cháu sẽ lưu ý hạn chế mua bán giao dịch trong thời gian này ạ.

- Tháng Kiếp, không thành cách. Thành lập Thương quan cục, Thương quan là hung thần, cần được chế hoặc tiết. Tài tinh là dụng thần, Ấn tinh cũng là dụng thần, cùng nhau song hiện trên thiên can mệnh cục, là Trọc cục. Phải khử thanh cục thì mệnh mới phú.
Hỏa là khí dương, là mệnh phú. Nhưng quá vượng, lại không có thủy trung hòa, mệnh không thanh.

=> Chỗ này cháu hoàn toàn không hiểu ạ. Có phải là mệnh cháu bị phá cách nhiều không ạ? Bác giải thích thêm và cho cháu lời khuyên chỗ này được không ạ?

- Đại vận đang ở Đinh Mão, năm Đinh Dậu. Mão Dậu xung mất Tài tinh, lại còn bị cái đầu. Càng gắng sức càng khổ nhọc nhưng không thành tựu.

=> Vậy vận này cháu tập trung học hành, cố gắng tìm 1 công việc vừa sức không cố leo cao trèo sâu quá có được không ạ?

- Bạn cần nên thận trọng trong làm ăn giao dịch.

=> Dạ cháu sẽ để tâm ạ.

Bác ơi, bác cho cháu hỏi vận này cháu nên làm gì, và khi nào thì đỡ hơn lên ạ. Cháu cảm ơn bác nhiều ạ.

lesoi
07-01-17, 11:05
Để trả lời những câu hỏi trên, tôi cũng nói thẳng với các bạn hữu luôn để sau này khỏi có thắc mắc nữa.
Thú thật, luận mệnh rất là khó khăn nếu không hiểu đạo âm dương ngũ hành. Chỗ này các bạn phải có thầy chân chính dạy mới hiểu hết được lý lẽ của trời đất được. Nó ảnh hưởng đến vận mệnh một con người như thế nào thì cần phải thật sự tu luyện liên tục mới có thể hiểu được. Chúng ta đã mắc phải sai lầm một thời gian dài khi luận mệnh con người, bởi vì ngay từ bước đầu theo phương pháp sai lầm, thì cả đời cứ lẫn quẫn không có lối ra. Trước đây không chỉ là mệnh lý của nước ta, mà ngay cả người Trung Quốc cũng đã đi sai đường với một thời gian khá dài. Như Vương Khánh tiên sinh cũng vậy, ông ấy cũng đã thú nhận hơn 10 năm học tập mệnh lý sai lầm, cho nên mới có viết bài "Trăm năm mệnh lý què quặt", là để cảnh tỉnh cho giới mệnh học biết cái sai trước đây. Nhưng, có mấy ai chịu nghe. Ai cũng bảo thủ cái tôi của mình.
Huống chi là mệnh học của nước ta đi sau họ hàng thế kỷ. Không tin, các bạn hãy nhìn tất cả các trang web hiện nay của nước ta thì biết, mấy ai luận đoán được bản chất của vấn đề luận mệnh là như thế nào, mấy người đoán được 50% vận mệnh?
Riêng mệnh của bạn cocacola là một dẫn chứng sai lầm mà trước đây tôi cùng một số bạn hữu đã cùng luận!
Nhật chủ Bính sinh tháng Ngọ, địa chi có tam hội hỏa cục Tị Ngọ Mùi. Thiên can thấu Ất Canh Kỷ Bính, tháng dương thì cần phải có âm để cân bằng. Ngọ là Lão Dương phải lấy Lão Âm để cân bằng thì mệnh mới tốt. Trong mệnh không Lão Âm (Nhâm, Quý thủy), Lão Dương hoành hành trong mệnh cục khiến cho Cục trọc loạn.
Nếu luận Cách Cục, thì tháng là Kiếp Tài (Dương Nhận) là Cách không thể dùng, phải xem có Cục thành hay không? Thiên can lộ Thương quan hung thần lập Cục, thấy Tài. Ấn là cục thành. Vì Hung thần thì phải có chế hóa. Chế ở đây là Ấn tinh (Ất mộc), hóa ở đây là Tài tinh (Canh kim), theo phép dùng Hung thần là nghịch dụng, Cát thần là thuận dụng. Đây chính là nguyên lý cơ bản của phép dùng Cách Cục.
Nhưng Tài và Ấn hợp nhau, Canh kim Tài tinh có căn, còn Ất mộc Ấn tinh lại không có căn. Cho nên Ất mộc bị Canh kim hợp trói khống chế, còn Canh kim có căn vẫn được tự do cho nên gọi là Hợp động, còn Ất mộc bị trói buộc gọi là Hợp trói. Như vậy, mệnh cục có hai dụng thần cùng hiện trên thiên can, dụng thần nhiều thì làm hỗn cục, cục không thành, cách không thành thì mệnh không tốt. Có câu nói: Cách thành thì quý, Cục thành thì phú. Nhưng mệnh này Cách cục đều bị đục trọc.
Mệnh này không thể theo đường làm quan, mà chỉ theo đường kinh thương là đúng.
Nhưng, Canh kim tọa Ngọ Kiếp tài, thông căn ở trụ năm Tỵ, ở trên có Kỷ thổ là rất tốt, là mệnh nhờ phúc ông bà cha mẹ có tiền giúp đỡ. Bản thân thì lại quá kiên cường cứng nhắc không có biến thông, không thể dung hòa vào xã hội để thực hiện ý đồ của mình, mặc dù bản thân rất muốn làm nên sự nghiệp lớn cho mình. Lúc nhỏ tốt hơn vì nhờ phúc ấm, nhưng đáng tiếc là Tài tinh dụng thần tọa Kiếp tài phá cục, càng về sau bản thân càng làm thì càng mệt mỏi vì không có thành tựu.
Ngay cả vấn đề hôn nhân cũng rất khó khăn, mặc dù dáng người có phong độ nam nhân.
Người dương vượng, bản chất là như vậy, cho nên khi tham gia vào xã hội rất khó thành tựu. Nhưng bạn ngược lại rất yêu thích giới tự nhiên, yêu hoa cỏ chim chóc, rất thích tín ngưỡng thần phật, đó là bản chất người dương vượng, còn lăn lộn mưu sinh thì khó mà có thành tựu lớn. Có tiền thị lại ra đi không tụ được.
Các bạn xem xong thì nên coi lại topic Hệ thống luận mệnh toàn diện của Vương tiên sinh thì sẽ rõ hơn.

cocacola
07-01-17, 14:21
Bác lesoi ơi quả thật bác luận rất đúng với hoàn cảnh và tính cách con người cháu hiện giờ. Cháu cảm ơn bác nhiều lắm và cảm thấy rất vui vì có thể làm 1 ví dụ minh họa để các bác có thể nghiệm lý. Cháu hứa những năm sau nữa cháu sẽ cung cấp thêm dữ kiện để các bác có cơ sở để nghiệm lý. Hiện thời cháu phản hồi như sau ạ.

- Nhật chủ Bính sinh tháng Ngọ, địa chi có tam hội hỏa cục Tị Ngọ Mùi. Thiên can thấu Ất Canh Kỷ Bính, tháng dương thì cần phải có âm để cân bằng. Ngọ là Lão Dương phải lấy Lão Âm để cân bằng thì mệnh mới tốt. Trong mệnh không Lão Âm (Nhâm, Quý thủy), Lão Dương hoành hành trong mệnh cục khiến cho Cục trọc loạn.
- Nếu luận Cách Cục, thì tháng là Kiếp Tài (Dương Nhận) là Cách không thể dùng, phải xem có Cục thành hay không? Thiên can lộ Thương quan hung thần lập Cục, thấy Tài. Ấn là cục thành. Vì Hung thần thì phải có chế hóa. Chế ở đây là Ấn tinh (Ất mộc), hóa ở đây là Tài tinh (Canh kim), theo phép dùng Hung thần là nghịch dụng, Cát thần là thuận dụng. Đây chính là nguyên lý cơ bản của phép dùng Cách Cục.
- Nhưng Tài và Ấn hợp nhau, Canh kim Tài tinh có căn, còn Ất mộc Ấn tinh lại không có căn. Cho nên Ất mộc bị Canh kim hợp trói khống chế, còn Canh kim có căn vẫn được tự do cho nên gọi là Hợp động, còn Ất mộc bị trói buộc gọi là Hợp trói. Như vậy, mệnh cục có hai dụng thần cùng hiện trên thiên can, dụng thần nhiều thì làm hỗn cục, cục không thành, cách không thành thì mệnh không tốt. Có câu nói: Cách thành thì quý, Cục thành thì phú. Nhưng mệnh này Cách cục đều bị đục trọc.
- Mệnh này không thể theo đường làm quan, mà chỉ theo đường kinh thương là đúng.

=> Tự bản thân cháu cảm thấy mình thích hợp làm việc với những công ty tư nhân hơn những cơ quan nhà nước, vì không chịu được sự gò bó khuôn phép quy trình ạ.

- Nhưng, Canh kim tọa Ngọ Kiếp tài, thông căn ở trụ năm Tỵ, ở trên có Kỷ thổ là rất tốt, là mệnh nhờ phúc ông bà cha mẹ có tiền giúp đỡ. Bản thân thì lại quá kiên cường cứng nhắc không có biến thông, không thể dung hòa vào xã hội để thực hiện ý đồ của mình, mặc dù bản thân rất muốn làm nên sự nghiệp lớn cho mình. Lúc nhỏ tốt hơn vì nhờ phúc ấm, nhưng đáng tiếc là Tài tinh dụng thần tọa Kiếp tài phá cục, càng về sau bản thân càng làm thì càng mệt mỏi vì không có thành tựu.

=> Đoạn này quá đúng luôn bác ơi. Từ nhỏ đến lớn đa phần cháu được gia đình hỗ trợ rất nhiều. Bản thân cháu tính tính khô cứng không linh động, nóng nảy, vội vàng trong suy nghĩ nên tự bản thân cháu biết rất khó làm chủ mà chỉ có thể làm lính chờ chỉ đạo của cấp trên. Ngoài đời cháu mong có được nhiều tiền để lo cho gia đình và bản thân để hướng đến 1 mục tiêu khác. Từ lâu bản thân cháu có xu hướng hướng Đạo và luôn tìm cách nâng cao đời sống tâm linh của mình. Có thể nói cái này mới chính là sự nghiệp mà cháu đặt ra cho mình, tuy nhiên Đời chưa yên thì Đạo khó bền, miếng ăn hàng ngày còn khó kiếm thì chưa thể nghĩ việc xa hơn được. Cháu đang rất khổ tâm vì vấn đề này.

- Ngay cả vấn đề hôn nhân cũng rất khó khăn, mặc dù dáng người có phong độ nam nhân.

=> Năm nay 28 tuổi mà cháu vẫn không có bạn gái, có thể sẽ lập gia đình nhưng có lẽ sẽ rất muộn. Và cháu tuyệt nhiên không muốn có con ạ.

Người dương vượng, bản chất là như vậy, cho nên khi tham gia vào xã hội rất khó thành tựu. Nhưng bạn ngược lại rất yêu thích giới tự nhiên, yêu hoa cỏ chim chóc, rất thích tín ngưỡng thần phật, đó là bản chất người dương vượng, còn lăn lộn mưu sinh thì khó mà có thành tựu lớn. Có tiền thị lại ra đi không tụ được.

=> Cháu cảm thấy rất chậm nắm bắt được nhịp với mọi người xung quanh, bản thân cứ thích thui thủi 1 mình, kiểu giống như tự kỉ. Cháu rất hay thơ thẩn ngắm mây ngắm trời, yêu thiên nhiên, động vật, rất thích tìm tòi huyền học như tử vi tứ trụ mặc dù không hiểu nhiều, thích nghe kinh, pháp do các Thầy giảng. Những cái này bác đoán đúng hết ạ :)

Thưa bác, vậy cháu cần học tập thêm, trau dồi kiến thức, tìm 1 công việc ổn định bình thường đừng quá ham hố tranh giành gì là được phải không bác. Cuộc sống của cháu công danh tiền bạc không thể nào gọi là giàu có lẫy lừng, nhưng có quá khó khăn không ạ?

Cháu cảm ơn bác nhiều ạ!

lesoi
07-01-17, 19:18
Câu cuối cùng, đó là tôi khuyên cậu nên làm một công ty kinh doanh nào đó, nhưng chỉ nên làm kỹ thuật giúp họ, chớ có hùn hạp làm ăn riêng tư thì rất bất lợi. Chúc bạn thật may mắn!

cocacola
08-01-17, 06:26
Cháu cảm ơn bác nhiều ạ. Sang năm khi có nhiều sự kiện hơn cháu sẽ cập nhật tiếp cho mn cùng nghiệm lý ạ.

cocacola
01-01-18, 07:11
Cháu chào các bác trong diễn đàn ạ.

Nhanh quá 1 năm lại qua, cháu xin phép đăng vào đây những sự kiện trong năm 2017 xem như 1 quyển hồi kí online ạ hihi.
Tổng kết 2017 là năm rất tốt của cháu về mặt công việc, tiền bạc (so với tiêu chuẩn mà bản thân đặt ra ạ): sếp tốt, đồng nghiệp tốt, công việc phù hợp và đam mê, lương tăng đều dù không nhiều.
Nếu năm 2015 cho 10 điểm về mặt tiền bạc thì năm 2017 này được 8,5 ạ. Tuy nhiên năm 2015 về mặt tinh thần cháu cực kì ức chế, phải cố gắng nhịn để hết năm lấy cục thưởng rồi nghỉ, 5/10. Còn 2017 về mặt tinh thần hoàn toàn thoải mái ạ 10/10.

Năm 2016 thì quá nát, mất việc, chuyển việc liên tục, mất tiền chạy chọt vào nhà nước, mất luôn thưởng Tết, thậm chí cãi nhau với bố mẹ về việc đang có cv ổn định lại phải về quê làm nhà nước, xong 2 tháng lại nghỉ và tìm việc mới.

Có 1 sự kiện khác đặc biệt là đầu tháng 8 DL năm 2017, gia đình cháu có lộc trên trời rơi xuống (khoảng vài trăm triệu), và người đứng bán là bố cháu ạ.

Tổng kết 3 năm:
- 2015: 15/20
- 2016: 0/20
- 2017: 18,5/20

Năm sau là năm mà cháu có khá nhiều dự tính để nâng cao thu nhập, có thể sẽ hùn hạp đầu tư vào 1 lĩnh vực khá mới và có tính đầu cơ cao, cháu chỉ dùng tiền mình có thể thua để đầu tư chứ không đem hết tiền xương máu mà chơi ạ. Từ năm 2015 đến nay tự nhận thấy tâm tính cháu thay đổi khá nhiều, chỉ chú tâm vào tiền bạc dù trước đó khoảng 2010 đến 2014 dành nhiều thời gian cho đạo giáo và huyền học. Quan hệ với mẹ trước đây rất tốt nhưng có thể phát sinh mâu thuẫn vì việc đầu tư này. Có phải là Tham tài hoại Ấn không ạ? Nhưng hoàn cảnh gia đình cháu không còn đường khác. Cháu hiện cũng rất chán cuộc sống bình bình bằng phẳng, muốn có 1 sự thử thách cao hơn, có lẽ số mệnh nó như vậy rồi, nếu được thì tốt, còn không thì xem như 1 nghiệm lý ạ hihi.

Cảm ơn mọi người nếu đã đọc đến đây ạ.
Happy new year diễn đàn :).

cocacola
23-01-18, 19:54
Vừa bước qua năm mới DL hơn 20 ngày thôi mà cháu đã có thêm 1 số dữ liệu mới rồi ạ:
1/ 16-1 DL, cậu cháu mất.
2/ 17-1 DL, sàn tiền điện tử mà cháu đầu tư gần như sụp (mất 90% giá trị), tuy nhiên cháu vẫn giữ đó chờ phục hồi.
3/ 18-1 DL, bà ngoại cháu bị trượt chân té, tuy nhiên may mắn không hề hấn gì. Ngoại cháu hơn 80 tuổi nếu có gì thì nhà sẽ trùng tang ạ.
4/ 21-1 DL, bố cháu trong lúc sửa điện trong nhà bị tai nạn đổ máu. Rất may cũng không bị gì quá nặng.

Mới đầu năm thấy đã khá xui xẻo rồi ạ! Có vẻ cháu không hợp với hành kim (hình như những nghề mang tính chất về đầu cơ, tiền bạc), do trước đây cháu học ngân hàng đến năm 3 là bỏ. Có vẻ hợp với những ngành mộc, như giấy tờ, website, và mẹ hihi. Cháu tự nghiệm thấy vậy chứ chả hiểu nhiều nữa hihi.

lesoi
24-01-18, 18:50
Mới đầu năm thấy đã khá xui xẻo rồi ạ! Có vẻ cháu không hợp với hành kim (hình như những nghề mang tính chất về đầu cơ, tiền bạc), do trước đây cháu học ngân hàng đến năm 3 là bỏ. Có vẻ hợp với những ngành mộc, như giấy tờ, website, và mẹ hihi. Cháu tự nghiệm thấy vậy chứ chả hiểu nhiều nữa hihi.

Bạn chỉ cảm thấy vậy mà thôi. Thú thực là mệnh bạn quá vượng, trong mệnh lại có 2 Ngọ, Bính vượng gặp Thổ Thương tiết sinh Canh kim Tài tinh là rất tốt. Nhưng ác thay, mệnh bạn lại đang gặp vận Đinh Mão, mộc hỏa tương sinh nên nó khắc chế thổ kim là hỉ dụng mới xảy ra việc như vậy. Bạn phải thật cẩn trọng.

Tôi tặng bạn bí quyết xem từ trong Cái Tráp đã nêu:

Bính Ngọ nhật nguyên Ngọ nguyệt sinh,
Song Ly chiếu mệnh nguy cơ trung.
Xích Mã thiên ái phùng kim thủy,
Cang Long Đẩu Ngưu hỉ tương phùng.

Tối phạ đương niên phùng mộc khí,
Chúng hỏa vô y lam như khí.
Kiến Tý xung Ngọ lập kiến hung,
Có Hợi biện biệt tai thọ chung.

Bạn nên lấy bài thơ này làm hành trang khi hành sự.

cocacola
24-01-18, 18:55
Dạ cháu cảm ơn bác lesoi, cháu sẽ cập nhật thêm nếu có biến cố nào xảy ra hòng hiểu thêm về mệnh mình ạ :)

cocacola
04-03-18, 19:56
Update sự kiện tháng 2 và đầu tháng 3.
Có 2 mối quan hệ nam nữ ra đi chóng vánh liên tiếp trong 2 tháng, dừng ở mức tìm hiểu.
Cháu là người khá khó mở lòng và ít quan tâm đến nhu cầu kết bạn tìm hiểu nghiệm túc, những năm trước cháu k triển 1 mối nào, chỉ cắm đầu làm, thế nhưng năm nay vừa chớm đã chóng tàn :).

cocacola
11-03-18, 16:34
Cháu bổ sung thêm 1 chi tiết khá quan trọng.
Trước giờ cháu cứ nghĩ mình là con 1, nên nhiều bác hỏi cháu là con trưởng không cháu cứ phản bác. Bây giờ cháu chỉ có thể chắc chắn cháu là con trưởng, còn có thêm bao nhiêu anh em thất lạc thì cũng không dám nói. 2016 phát hiện bố có con riêng là gái và nhỏ hơn cháu tầm 15 tuổi. Hiện tại bố vẫn tiếp tục chăm chỉ đi thả thính các kiểu, do có tài ăn nói + đẹp trai nên rất nhiều người thích dù đã gần 60. Đời cha ăn mặn đời con khát nước là đây haha.
Từ đó càng khiến cháu ngày càng khắc cha, chỉ còn thương vì tình nghĩa chứ nói tôn trọng thì không. Và cũng từ đó hình thành tính cách chỉ thích cặp bồ bịch chứ không còn tin vào gia đình :).

cocacola
17-05-18, 16:50
Cập nhật tình hình: ngày cuối cùng của tháng Bính Thìn mà em vẫn bị dính phốt lô hàng lỗ gần chục triệu, phải lót tay và gặp rất nhiều vấn đề với cả khách hàng lẫn cơ quan nhà nước (hải quan). Lô hàng này có trouble từ đầu tháng đến cuối tháng Bính Thìn, đã cố lường trước hết cách nhưng nhiều cái xui xẻo trùng hợp nhau đến lạ, đến cuối cùng vẫn phải chi tiền haizz. Hiện nay chưa thống nhất được tiền lót tay là bnhiu do chi phí khá lớn.

Tóm lại Bính Thìn được 1 cục thưởng nhỏ, công việc rất nhiều và áp lực khiến em rất đau đầu, ngày cuối cùng của tháng mà em dính bị cục xui khá to. Đánh giá là không tốt ạ!

Qua tháng Định Tị, theo kế hoạch đã có thì mọi việc có vẻ khá dễ thở hơn, đã cắt được khách hàng khó chịu nhất từ trước đến nay (lô hàng đó là lô cuối cùng của em và họ). Để xem ntn rồi em cập nhật tiếp ạ.