PDA

View Full Version : Nhờ anh Lesoi xem giúp tình duyên.

ithieu
13-02-15, 23:34
Kính nhờ anh Lesoi xem giúp em khi nào gặp người em thích. Kiếm người yêu khó quá ^^. Thanks anh!

Lá số tử vi : logan

lesoi
14-02-15, 12:48
Mệnh này 2 trụ năm và giờ là Đinh Mão, nạp âm lại là Lô trung hỏa. Ngũ hành trong tứ trụ có hỏa 6, chiếm tứ trụ hết phân nữa, thiên can 3 trụ đều lộ Đinh, mệnh tòng Thực Thương ( tòng Nhi).
Thái Dương tinh và Mệnh cung đều ở cung Mùi, sinh ban ngày vẫn còn khi hỏa vượng. Thê cung ở cung Sửu cùng ở với Thái Âm tinh.
Đang hành đại vận: Giáp Thìn (Phật đăng hỏa), lưu niên: Ất Mùi (Sa trung kim).
Hỏa vượng cung Ngọ, tử ở Dậu, mộ ở Tuất, tuyệt ở Hơi.
Ngọ thuộc cung tài bạch, kề cận Thái Dương tinh làm ăn kinh doanh rất khá. Tiếc là đang ở vận Tỉ, gặp lưu niên Kiếp quá mạnh không thể gặp tài ( thê tinh) được. Sang năm Bính Thân, Thân Tý hợp trụ ngày cung Thê, có khả năng gặp gỡ.

vuhuu
16-02-15, 00:06
Bạn chủ Topic cho mình nhờ chút nhé.
Thưa anh lesoi, anh cho em hỏi chút ạ.
1: Lá tứ trụ của em và bạn chủ Topic này có sự khác nhau nhiều không ạ? Lá số của em.
Càn tạo: Đinh mão - Ất tỵ - Giáp tý - Đinh mão.
Bởi vì anh từng xem cho em và bảo em nên dụng ấn và tỷ.
2: Lá số của em kết hợp với lá số này thì tốt xấu sẽ thế nào ạ?
Khôn tạo: Kỷ tỵ- kỷ tỵ- đinh hơị- nhâm dần

Em xin cảm ơn anh và chủ topic!

lesoi
16-02-15, 09:03
Chào Vuhuu: Tôi có vài lời nhận xét như sau:

1: Lá tứ trụ của em và bạn chủ Topic này có sự khác nhau nhiều không ạ? Lá số của em.
Càn tạo: Đinh mão - Ất tỵ - Giáp tý - Đinh mão.

Mệnh bạn khác xa bạn Logan chứ! Một số điểm khác như sau:
+ Lệnh tháng khác thì vận mệnh cũng khác, vì đây là nơi điều hành mệnh;
+ Trụ tháng Ất Tị nạp âm là Phú đăng hỏa khác hẳn mệnh Logan;
+ Mệnh sinh sau tiết Lập hạ 9 ngày Canh kim nắm lệnh, còn Logan thì sinh sau tiết Tiểu thử 9 ngày Đinh hỏa nắm lệnh;
+ Mệnh cung bạn thì ở cung Dậu, còn Logan thì ở cung Mùi;
+ Hành vận của bạn thì đang ở vận Nhâm Dần, còn Logan thì đang ở vận Giáp Thìn;
.... và còn nhiều cái rất khác, mặc dù hỉ dụng gần giống nhau.

2: Lá số của em kết hợp với lá số này thì tốt xấu sẽ thế nào ạ?
Khôn tạo: Kỷ tỵ- kỷ tỵ- đinh hơị- nhâm dần

Tốt.

ithieu
16-02-15, 11:04
Mệnh này 2 trụ năm và giờ là Đinh Mão, nạp âm lại là Lô trung hỏa. Ngũ hành trong tứ trụ có hỏa 6, chiếm tứ trụ hết phân nữa, thiên can 3 trụ đều lộ Đinh, mệnh tòng Thực Thương ( tòng Nhi).
Thái Dương tinh và Mệnh cung đều ở cung Mùi, sinh ban ngày vẫn còn khi hỏa vượng. Thê cung ở cung Sửu cùng ở với Thái Âm tinh.
Đang hành đại vận: Giáp Thìn (Phật đăng hỏa), lưu niên: Ất Mùi (Sa trung kim).
Hỏa vượng cung Ngọ, tử ở Dậu, mộ ở Tuất, tuyệt ở Hơi.
Ngọ thuộc cung tài bạch, kề cận Thái Dương tinh làm ăn kinh doanh rất khá. Tiếc là đang ở vận Tỉ, gặp lưu niên Kiếp quá mạnh không thể gặp tài ( thê tinh) được. Sang năm Bính Thân, Thân Tý hợp trụ ngày cung Thê, có khả năng gặp gỡ.

Thanks anh ! Năm Giáp Ngọ em hợp tác buôn bán tốt. Em đoán Hỷ Thần em là Kiếp và dụng thần là Ấn vì em nhờ anh lớn tuổi giúp đỡ mới buôn bán tốt được.Hiện giờ em mới chịu đi kiếm người yêu chứ FA thấy chán quá ^^. Tính năm ẤT Mùi phải có mà nghe anh nói zị thì bùn quá :d

ithieu
08-03-15, 21:03
Anh Lesoi cho em hỏi : " Ngọ thuộc cung tài bạch,ke cận thái dương tinh, làm ăn rất khá" Ý anh nói năm giáp ngọ hay năm ất mùi vậy anh. Thanks Anh!

lesoi
09-03-15, 18:42
Anh Lesoi cho em hỏi : " Ngọ thuộc cung tài bạch,ke cận thái dương tinh, làm ăn rất khá" Ý anh nói năm giáp ngọ hay năm ất mùi vậy anh. Thanks Anh!

Không phải nói năm nào cả. Mà là khi luận 12 tinh cung theo cung Mệnh, thì căn cứ Thái Dương ( mặt trời) chiếu ở cung nào? Thái Âm ( mặt trăng) chiếu ở cung nào? Xem nguyên mệnh là sinh ban ngày hay ban đêm để định tốt xấu. Chỗ này bạn nên xem sách Mệnh lý tinh hoa của Bành Khang Dân tiên sinh sẽ rõ ( đã có đưa lên ở diễn đàn, mục Manh phái).

letung73
18-03-15, 22:24

Em chào anh lesoi. Khi nhìn mệnh này thì em thấy Giáp nhật chủ có kình dương ở hai trụ là Năm và Giờ, tứ trụ lộ 3 Đinh. Đếm ngũ hành cực số như anh đã nói cộng với xét nạp âm của hai trụ Năm và Giờ đều là Lô trung hỏa. Vậy là tứ trụ này hòa toàn thiên về hỏa. Nhưng xét theo ngũ hành của nguyên cục thì em lại thấy Giáp đế vượng ở Mão trụ năm và trụ giờ lại có quý thủy sinh và làm mát mệnh cục, tháng Mùi là Khố mộc cho nên Giáp vẫn có gốc ở 3 trụ là Năm, Tháng, Giờ lại còn được Tý Ấn sinh vậy xét theo Tòng nhi cách thì em lại thấy có điều gì đó không phù hợp mà em vẫn muốn thiên về cách cục mộc hỏa thông minh hỉ kim thủy. Quả thật trình độ nhiều vấn đề chưa rõ, mong anh giải thích rõ hơn được không. Hay là ở đây Ấn nhược cũng hùa theo hỏa mà khiến hỏa vượng hơn mà trở thành cách cục Tòng nhi đúng không anh.

ithieu
18-03-15, 23:01
Bác VuLong luận dụng thần em là Mão tàng trong trụ năm.Còn Bác dinhmankt luận Mão là linh hồn của tứ trụ em.
Đại vận Giáp Thìn , lưu niên năm 2008 Mậu Tý, 2009 Kỷ Sửu cuộc đời em rất thê thảm . Năm 2011 Tân Mão nhẹ hơn tí ^^. Cuối năm Nhâm Thìn và tới hiện tại thì em khá hơn trước, tiền bạc có dư chút ít ☺

lesoi
19-03-15, 11:02
Hì hì..., các bạn thảo luận hay đó, cũng gồm cả các đại sư luận cho các bạn.
Thôi thì tôi luận thêm một chút ( lát nữa tôi sẽ post lên cách Tòng Nhi theo TTT) với các bạn.
Mệnh này tôi đã luận, nay luận thêm, địa chi Tý phá Mùi, Mão hình Tý, có một chút Tý thủy trong mệnh, nhưng hai bên có Mùi phá, Mão hình khử đi Tý thủy, cho nên cách mới thành Tòng Nhi. Xét về nhiều hay ít ( Chúng Quả dựa theo TTT), thì đây chính là lấy Chúng Cường địch Quả.
Cho nên mệnh này đúng là Tòng Nhi.

ithieu
19-03-15, 12:18
Em có đọc Tòng Nhi Cách không nên thấy Ấn thấu can mà đại vận sắp tới của em là Quý Mão rùi 😯. BÁC Lesoi cho em hỏi TTT là thuật ngữ gì vậy ?

lesoi
19-03-15, 20:46
TTT là sách Trích Thiên Tủy viết tắt, bạn nên vào mục Trích Thiên Tủy mà xem, đây là quyển sách mà từ trước tới nay hay nhất trong mệnh thư đấy.

ithieu
19-03-15, 22:18
Theo cách Tòng Nhi thì vận Quý Mão của em sẽ hung dữ pk bác Lesoi ? Sao các năm Mậu Tý, Kỷ Mùi em xui xẻo dữ vậy Bác. Giúp em với 😢

lesoi
20-03-15, 17:27
Theo cách Tòng Nhi thì vận Quý Mão của em sẽ hung dữ pk bác Lesoi ? Sao các năm Mậu Tý, Kỷ Mùi em xui xẻo dữ vậy Bác

Vận Quý Mão bắt đầu từ năm 2019, gặp lưu niên Kỷ Hợi; Nếu xếp thep vận thì 5 năm xấu, 5 năm tốt. Vận Quý là xấu vì khắc chế Đinh hỏa dụng thần, nhưng cũng tùy theo lưu niên, như năm 2019 lưu niên Kỷ Hợi, Kỷ khắc chế Quý, Hợi hợp Mão mộc cục sinh hỏa là tốt. Nói chung còn phụ thuộc lưu niên vì Thái Tuế là vua của năm đó.

Còn năm Mậu Tý và Kỷ Sửu ( không phải Kỷ Mùi). Năm Mậu Tý thì nửa năm sau bạn mới gặp không may mắn vì Tý thủy là kị. Còn năm Kỷ Sửu đang ở vận Giáp Thìn, nguyên cục này chỉ thích táo thổ vì hỏa tiết sinh thổ, Thìn và Sửu là thấp thổ xung Mùi nguyệt lệnh là táo thổ dụng thần, cũng là nửa năm cuối không tốt.
Nói chung vận tốt hay xấu vẫn còn phụ thuộc rất nhiều vào lưu niên và nguyên cục có chế hóa hay không, chứ không phải cứ thấy đại vận tốt hoặc xấu là cứ liên tục 10 năm hoặc 20 năm đó xấu hoặc tốt liên tục.