Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành viên

Kính nhờ giải bát tự

Cháu chào các bác trên diễn đàn,
    Cháu sinh ngày 31/12/2002, vào lúc 13h17p
    Cháu có đang công tác trong ngành tài chính - ngân hàng, công việc khởi đầu của cháu hiện đang không được suôn sẻ lắm, gặp nhiều khó khăn. Cháu muốn hỏi xem về vấn đề công danh, sự nghiệp của bản thân sau này và các đại vận tốt của cháu sau này ạ.
    Cháu cảm ơn các bác nhiều ạ

Thành viên

Cháu cho biết là nam hay nữ, giờ sinh chính xác là 13:17 phút có đúng thế không?
    Sơ qua cho nam mệnh thì mệnh Kiến Lộc cách, nhưng Lộc bị (Ngọ) xung, hiện thời cháu đang ở độ tuổi của trụ tháng nên việc này khá nặng. Vận Ất Mão từ 2024 thấy đủ Tí Ngọ Mão Dậu, xem chừng Đào Hoa Tinh ở cao độ, có thể lấy vợ sớm.
    Bát Tự: Nhâm Ngọ, Nhâm Tí, QUÍ Sửu, Kỉ Mùi
    Lần sửa cuối bởi tuongduy, ngày 06-02-24 lúc 13:18. Lý do: sửa lại năm 2024

Thành viên

Dạ cháu cảm ơn bác tuongduy, những ngày cuối năm bận rộn mà bác vẫn dành thời gian viết cho cháu những dòng này.
    Cháu là Nam ạ, giờ sinh chính xác là 13h17p vì nhà cháu có ghi lại giờ sinh.
    Về lời luận đoán của bác thì quả đúng là chính xác ạ, cháu cũng đang có dự định sẽ cưới vợ sớm.
    Cháu muốn hỏi thêm là đường công danh, sự nghiệp của cháu đến đại vận nào mới có thể hanh thông ạ. Vận Ất Mão của cháu sắp tới thì có đỡ hơn không ạ bác.
    Cháu cảm ơn bác nhiều
    Lần sửa cuối bởi truongpx, ngày 06-02-24 lúc 15:36.

Thành viên

nhâm ngọ- nhâm tý- quý sửu- kỷ mùi
    quý thuỷ sinh tháng tý là thân vượng, toạ sửu thấu 2 nhâm trợ là quá vượng, theo nguyên tắc, thân vượng tỷ kiếp nhiều chuyên dụng quan sát.
    giờ kỷ mùi là rất tốt, biểu thị là có công danh, nhưng phù hợp chức phó, hoặc làm võ chức.
    dương nam vận đi thuận chiều, quý sửu/giáp dần/ ất mão/ bính thìn/đinh tị/mậu ngọ/kỷ mùi
    nhìn chiều đại vận đã thấy vấn đề chưa? giáp dần ất mão là đất của mộc, mà mộc khắc thổ dụng thần, bính thìn đinh tỵ chỉ là có thu nhập tốt hơn một chút, còn thực sự tốt phải là từ vận Mậu Ngọ trở đi, kết hợp tứ trụ là trụ giờ kỷ mùi, về già cuộc sống an nhàn có công danh thuận lợi.
    số này cầu danh là tốt, còn cầu tài thì không ổn, tứ trụ bị kiếp đoạt tài thì tài khí không thuận lợi đâu

Thành viên

Dạ cháu cảm ơn bác Sherly nhiều vì đã dành thời gian luận tứ trụ và tìm dụng thần cho cháu ạ. Bác ơi cháu vừa xem lại trên trang hocvienlyso thấy với bát tự giờ kỷ Mùi Ngày 31/12/2002 của cháu thì là Nhâm Ngọ - Nhâm Tý - Quý Dậu - Kỷ Mùi. Dạ bác ơi với trường hợp này thì dụng thần của cháu vẫn là thổ đúng không ạ. Cháu xin lỗi vì đến giờ mới kiểm tra lại được ạ.

Thành viên

Trong trường hợp này theo cháu hiểu có phải là Dậu Kim khiến thân Thuỷ vượng lại càng vượng thêm đúng không ạ bác

Thành viên

Quý dậu hay quý sửu thì dụng thần vẫn là thổ thôi.
    Dậu kim không trực tiếp sinh ra Quý Thuỷ, nhưng nó sẽ phát tác dụng khi đến đại vận Canh, Tân thấu can, lúc đó sẽ ứng kỳ chuyện xấu do Hôn Nhân gây ra vì dậu kim là chi ngày, mà khi thân vượng gặp ấn sinh, ấn nó là áp lực, là quy củ, vợ chồng ắt sẽ không hợp tính nhau, chồng tính tự chủ nhưng vợ tính cai quản, sẽ dễ xảy ra chuyện chia ly.
    Dĩ nhiên, nếu không gặp đại vận thấu Canh Tân thì việc này chỉ ứng kỳ trong mỗi đại vận 2 năm, nó có đỡ hơn. Nhưng vẫn không thể thoát khỏi sự bằng mặt mà không bằng lòng.
    Nói chung số này không nên quá kì vọng gì vào hôn nhân, tài tinh kiếp đoạt, chi ngày kị thần thì tập trung vào công việc và con cái (sau khi lập gia đình) thì hơn.

Thành viên

Dạ cháu cảm ơn bác Sherly nhiều ạ. Cháu xin phép hỏi bác nốt 1 câu cuối nữa ạ: Trường hợp về hôn nhân không thuận của cháu thì liệu có phương cách nào để chế giảm bớt tính tiêu cực đi không ạ bác? Rất mong được nhận ý kiến phản hồi lại từ bác ạ. Cháu cảm ơn bác nhiều

Thành viên

Đã là số trời mà lại có cách nào giảm bớt tiêu cực hay sao? Nói như vậy thì vua sẽ không bao giờ chết, quan chức không bao giờ ngồi tù, đại gia không bao giờ phá sản, vì nói cho cùng… họ luôn luôn có cả hội đồng lý số đi theo tư vấn.
    Thế cục xoay vần, được nọ mất kia chứ đòi được tất thì ông trời không có cái lý đó.

10. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Dạ cháu cảm ơn bác Sherly đã giúp đỡ cháu luận đoán lá số của mình ạ, qua đay cháu cũng có hướng đi rõ ràng hơn cho bản thân mình trong tương lai. Một lần nữa cháu cảm ơn bác ạ

Thông tin về chủ đề này