Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 23 của 23
    Thành viên

Chào bạn cocacola, tôi cũng chỉ có mấy ý nhỏ này rành cho bạn thôi.

Trước tiên cảm ơn cocacola đã hồi đáp rất chi tiết để phối kiểm Niên vận. Có việc này là việc nên làm sớm.

- Lấy vợ và sinh con. Tôi nhìn rất cẩn thận về Niên hạn sang năm Giáp thìn cùng Ất tỵ " 2024-2025", cả 2 năm này đều rất tốt cho việc lấy vợ và sinh con. Tuy đang ở vận hung nhưng lọt khe 2 năm này vậy. Và sang năm Giáp thìn bạn mới đủ nhân duyên và cơ duyên lấy vợ. Cho nên nếu gặp ai đó thuận mắt vừa ý thì ưu tiên việc này hơn việc kiếm tiền, công danh sự nghiệp...

- Vận trình của bạn đi nghịch hành nên thật là không thuận lợi cho việc kiếm tiền cùng công danh mà phải chịu chậm muộn. Vận trình hiện tại, Bính dần 34-44 thì chỉ phù hợp làm công ăn lương, nếu như có thu nhập gì ngoài lương cũng đừng lao tâm quá làm gì vì vận trình không phù hợp.

Qua đại vận Ất sửu là đại vận rất tốt cho kinh thương buôn bán, hoặc chắp nối tư vấn buôn bán sản phẩm mà sinh lời. Nên nếu đại vận này gặp cơ hội là mạnh dạn làm, hoặc như vợ có làm thì đồng tâm hiệp lực với vợ sẽ thu được thành tựu. Đại vận này chung cuộc kinh tế sẽ an ổn.

Hai vận quý hợi và giáp tý là vận trình về già nhưng lại được an nhàn. Số vẫn là khắc con cái nên không quá tham gia vào việc của chúng mới tốt - ưu tiên việc giáo dưỡng con cái dành cho vợ nhiều hơn thì mới hanh thông tốt đẹp.
    Cũng về hai vận Ất sửu, Giáp tý thì cocacola có phần hơi nể và sợ vợ. Lý do thì không thể điều tra nguyên do được. Hiii.

Tôi chỉ có bấy nhiêu thôi giờ đi qua chút về phương pháp luận. Nhật nguyên Bính tọa Nhật Nguyệt đều là dương nhật. Bát tự lộ Ất là một điểm yếu, thương quan sinh tài nhưng không thành cách vì thiếu điều hậu.

Thông thường dương nhận cách thì dụng Quan Sát, nhưng bát tự này dụng Quan Sát sẽ phá cục và đi vận thực thương không được - sẽ rất là vất vả nếu như không nói là khổ cực. Tôi chọn Canh Tài trong Tỵ làm dụng.

Dụng thần: Thiên, Chính Tài
    Hỷ thần: Quan Sát
    Nếu như vậy thì ứng hợp hơn với vận trình đã qua, hành vận những năm cuối đời mới hanh thông tốt đẹp vậy.

Chúc bạn cocacola luôn gặp nhiều điều may mắn. /.

MN
    Lần sửa cuối bởi MauNham, ngày 15-05-23 lúc 16:25.

2. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi MauNham Xem bài viết
    Chào bạn cocacola, tôi cũng chỉ có mấy ý nhỏ này rành cho bạn thôi.

Trước tiên cảm ơn cocacola đã hồi đáp rất chi tiết để phối kiểm Niên vận. Có việc này là việc nên làm sớm.

- Lấy vợ và sinh con. Tôi nhìn rất cẩn thận về Niên hạn sang năm Giáp thìn cùng Ất tỵ " 2024-2025", cả 2 năm này đều rất tốt cho việc lấy vợ và sinh con. Tuy đang ở vận hung nhưng lọt khe 2 năm này vậy. Và sang năm Giáp thìn bạn mới đủ nhân duyên và cơ duyên lấy vợ. Cho nên nếu gặp ai đó thuận mắt vừa ý thì ưu tiên việc này hơn việc kiếm tiền, công danh sự nghiệp...

- Vận trình của bạn đi nghịch hành nên thật là không thuận lợi cho việc kiếm tiền cùng công danh mà phải chịu chậm muộn. Vận trình hiện tại, Bính dần 34-44 thì chỉ phù hợp làm công ăn lương, nếu như có thu nhập gì ngoài lương cũng đừng lao tâm quá làm gì vì vận trình không phù hợp.

Qua đại vận Ất sửu là đại vận rất tốt cho kinh thương buôn bán, hoặc chắp nối tư vấn buôn bán sản phẩm mà sinh lời. Nên nếu đại vận này gặp cơ hội là mạnh dạn làm, hoặc như vợ có làm thì đồng tâm hiệp lực với vợ sẽ thu được thành tựu. Đại vận này chung cuộc kinh tế sẽ an ổn.

Hai vận quý hợi và giáp tý là vận trình về già nhưng lại được an nhàn. Số vẫn là khắc con cái nên không quá tham gia vào việc của chúng mới tốt - ưu tiên việc giáo dưỡng con cái dành cho vợ nhiều hơn thì mới hanh thông tốt đẹp.
    Cũng về hai vận Ất sửu, Giáp tý thì cocacola có phần hơi nể và sợ vợ. Lý do thì không thể điều tra nguyên do được. Hiii.

Tôi chỉ có bấy nhiêu thôi giờ đi qua chút về phương pháp luận. Nhật nguyên Bính tọa Nhật Nguyệt đều là dương nhật. Bát tự lộ Ất là một điểm yếu, thương quan sinh tài nhưng không thành cách vì thiếu điều hậu.

Thông thường dương nhận cách thì dụng Quan Sát, nhưng bát tự này dụng Quan Sát sẽ phá cục và đi vận thực thương không được - sẽ rất là vất vả nếu như không nói là khổ cực. Tôi chọn Canh Tài trong Tỵ làm dụng.

Dụng thần: Thiên, Chính Tài
    Hỷ thần: Quan Sát
    Nếu như vậy thì ứng hợp hơn với vận trình đã qua, hành vận những năm cuối đời mới hanh thông tốt đẹp vậy.

Chúc bạn cocacola luôn gặp nhiều điều may mắn. /.

MN
    Cháu cám ơn bác MN đã hữu duyên luận giải cho cháu, cháu sẽ lưu ý 2 năm 2024 - 2025 xem tình duyên có tiến triển không ạ, vì thật sự trải qua nhiều việc không tới đâu cháu cũng cảm thấy hơi nản lòng và muốn tập trung lo cho mẹ cháu thôi ấy ạ. Hiện thời cháu cũng chưa có ai để quen.
    Mệnh cháu rất nhiều người nói sẽ chậm vợ, khắc con và rất nể vợ hehe. Cháu cũng muốn nếm thử cảm giác đó vì thật sự bản thân cháu là 1 người khá mạnh mẽ và nóng tính, nên cháu cũng tò mò là ai có thể trị được cháu kkk.
    Về hướng luận đoán của bác, cháu thấy bác đoán khá giống những bác khác trên diễn đàn này và diễn đàn lyso.vn (cháu may mắn được toàn cao thủ xem qua không ấy ạ, bác đoán giống họ + đúng những dữ kiện như cháu phản hồi thì cháu nghĩ cách luận của bác đi đúng hướng). Tuy nhiên các bác khác hay bảo mệnh cháu dụng thần linh hoạt 1 xíu tùy đại vận, chủ yếu là Thổ để điều tiết Hỏa điên cuồng và sinh Kim; có vận lại là Mộc Hỏa trợ thân, lưu ý Ấn là quan trọng nhất, mất Ấn là mất tất cả. Bản thân cháu cũng rất thương mẹ và xem mẹ là mục tiêu sống của cháu ấy ạ.

Cháu thật sự không hiểu nhiều về Tứ trụ đâu ạ, nên chỉ có thể cung cấp cho bác những dữ kiện thực tế + tâm tính của mệnh chủ, hi vọng bác có thể tìm ra ít nhiều những gì bác cần nghiệm lý ạ.
    Một lần nữa cháu cảm ơn bác!

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi MauNham Xem bài viết

MN
    Cháu chào bác @MauNham,

Hôm nay cháu lại vào update tình hình đây ạ!
    Về mặt kinh tế: đầu năm 2024 đến nay, cháu đề xuất được với sếp mức lương mình mong muốn sau nhiều năm cố gắng, và cảm thấy tạm hài lòng lắm ạ! Năm 2024 dự cảm là năm tốt về mặt kinh tế theo ngưỡng kì vọng và năng lực của cháu.
    Về mặt tình cảm: cháu vẫn chưa có mqh nào chính thức, tuy nhiên kiểu quan hệ tình nhân không chính thức thì kha khá ạ, và hao tài vì những mqh này khá nhiều.
    Về mặt tâm linh: cuối năm 2023 đến nay, cháu chuyên tâm hơn về mặt hành trì, thực hành Phật pháp. Và đây vẫn là mục đích chính nhất xuyên suốt của cháu.

Tóm lại: thu nhập có tiến triển tốt theo kì vọng của cháu (cả Chính và Thiên Tài), tình cảm theo dạng "Thiên Tài" nhiều hơn hẳn mọi năm, và cũng hao tài khá nhiều về mặt này.
    Chiều hướng tâm linh vẫn được duy trì và phát triển như ý cháu ạ!
    Hi vọng cháu có thể cung cấp thêm dữ kiện để bác nghiệm lý ạ!
    Cháu cám ơn bác.

Thông tin về chủ đề này