Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành viên

Wink Kính nhờ giải bát tự

Kính chào quý cô chú/ anh chị trên diễn đàn.

Cháu/em có một người bạn muốn được giải đáp về lá số bát tự của bạn đó, nhưng diễn đàn hiện đang đóng đăng ký mới thành viên nên thành ra bạn đó chưa lập được tài khoản. Cháu/em xin post hộ bát tự của bạn đó lên diễn đàn nhờ cô chú/ anh chị giải đáp ạ:

Nữ. Sinh ngày: 29/04/2001 vào lúc 5h10 dương lịch.
    Bát tự: Tân Tị - Nhâm Thìn - Nhâm Tuất - Quý Mão.

Một vài sơ lược về bạn:
    - Học lực khá tốt. Năm 2019 được học bổng du học tại nước ngoài, tuy nhiên năm 2020 do ảnh hưởng của đại dịch Covid nên bạn đã chuyển lại về Việt Nam học tập
    - Hiện tại đã ra trường và làm công chức nhà nước.

Câu hỏi bạn muốn được giải đáp:
    - Dụng thần của bát tự này là gì?
    - Gia đạo tương lai của bạn có ổn hay không
    - Hướng phát triển sự nghiệp của bản thân.
    -----------------

Cháu cũng có dịp được lặn lội trong diễn đàn và có tìm hiểu cũng tạm gọi là sơ đẳng của tử bình. Nhân đây cháu xin được đưa ra nhận định của bản thân cho bát tự này, nếu có điều gì sai sót, mong quý cô chú/ anh chị chỉ giúp cho ạ.

Nhật can Nhân sinh tháng Thìn, Ất Mậu đều không thấu nên sẽ lấy Thất Sát Cách. Bát tự này Thân vượng do Tỷ Kiếp nhiều cùng Ấn trợ Sinh. Sát khá vượng do Thìn Tuất đối xung, nguyên cục không có khí thế của kim và mộc nên chỉ còn bản khí Thổ Vượng. Thân vượng, Ấn trọng, Tỷ Kiên thì sẽ dụng Sát nên cháu nghĩ dụng thần của bát tự này là Thổ.

Xét đến hành vận của bát tự này: Nhâm Thìn - Quý Tị - Giáp Ngọ - Ất Mùi - Bính Thân - Đinh Dậu - Mậu Tuất - Kỷ Hợi - Canh Tý - Tân Sửu

Hành vận đi về phía Tây Bắc thì có nguy hại gì cho Dụng Thần không ạ. Cháu cũng mới học nên có những điểm này chưa thông, xin mượn nhờ bát tự của bạn cháu và lời bình của các cô chú trên diễn đàn để học hỏi thêm ạ.
    Cháu cảm ơn ạ.

Thân hữu

Nguyệt lệnh bất thấu can, nên lấy Sát cách.
    Tuy nhiên tháng Thìn thì thổ nhẹ, mộc có khí, lại sinh giờ Mão bên mộc vượng lên.
    Hỷ Tài sinh Sát, sau đó có thực chế, thành Sát hỉ thực chế.

1. Mộc vượng nên hỉ đi địa chi Tài sinh sát.
    2. Năm can có ấn, nên hỉ đi thiên can Thổ sinh Ấn, cấu thành Sát ấn cách, hiềm có nhiều tỷ kiếp phân phúc Ấn, nên cách ko cao.

Thành viên

Cháu chào bác HDL. Cảm ơn bác đã hỗ trợ luận mệnh này cho bạn của cháu. Cháu muốn hỏi thêm để hiểu rõ ý của bác hơn ạ. Theo như cháu hiểu thì bát tự này dụng hai cách là Sát hỉ thực chế và Sát ấn cách theo trình tự đi của đại vân ạ? Vậy thì đến đại vận Bính Thân, Đinh Dậu sẽ không tốt vì địa chi đi tới đất Kim vượng mà Thiên Can hoả là tài tinh có đúng không ạ. Tại lần đầu cháu nghe có người luận thành 2 cách như này nên có chút chưa thông ạ. Mong được nghe bác phân tích kỹ thêm. Cháu cảm ơn bác.

Thân hữu

Trích dẫn Gửi bởi truongpx Xem bài viết
    Cháu chào bác HDL. Cảm ơn bác đã hỗ trợ luận mệnh này cho bạn của cháu. Cháu muốn hỏi thêm để hiểu rõ ý của bác hơn ạ. Theo như cháu hiểu thì bát tự này dụng hai cách là Sát hỉ thực chế và Sát ấn cách theo trình tự đi của đại vân ạ? Vậy thì đến đại vận Bính Thân, Đinh Dậu sẽ không tốt vì địa chi đi tới đất Kim vượng mà Thiên Can hoả là tài tinh có đúng không ạ. Tại lần đầu cháu nghe có người luận thành 2 cách như này nên có chút chưa thông ạ. Mong được nghe bác phân tích kỹ thêm. Cháu cảm ơn bác.
    Bát tự hỉ Hỏa Thổ, có ấn ở sẵn thiên can năm, nên hỉ Thổ thấu mà sinh ấn thành cách.
    Bính Thân, Đinh Dậu là bình vận.

Thành viên

Cháu cảm ơn bác HDL đã hỗ trợ luận giải và giải đáp khúc mắc của cháu ạ

Thành viên

Mệnh nữ này không dụng hỏa sinh thổ được, vì Sát trọng là Thìn Tuất, Thủy lạm, chỉ có tranh đấu mới có miếng ăn. May mà có Mão mộc ở trụ giờ, dụng Mộc khai thông Thổ tiết Thủy. Hiềm là Tân kim phá Ất Mộc, nên vận hành Kim vượng như Thân Dậu sẽ vất vả hơn hiện thời. Vào Giáp Thìn từ tháng 5 vừa rồi, có Thìn Tuất lộ xung, tình cảm bất ý.

Tuy nói là không dụng hỏa, nhưng phải nói lại là vì có Tân kim phá Ất, nên Bính có thể dùng để hợp Tân, Đinh hợp Nhâm, 2 vận Bính Thân, Đinh Dậu tạm được gọi là trung bình vận.
    Lần sửa cuối bởi tuongduy, ngày 22-09-24 lúc 06:56.

Thành viên

Cháu cảm ơn bác tuongduy đã hỗ trợ luận giải ạ, cháu sẽ tiếp tục nghiên cứu và nghiệm lý thêm ạ.

Thông tin về chủ đề này