Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 7 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567
Kết quả 61 đến 68 của 68
    Thành viên

Cảm ơn bạn HDL nhiều, mình học thêm được về cách luận, được mở mang thêm ạ.

Thành viên

Nhân đây HDL có thể lý giải giúp mình trường hợp này vì sao luận là hợp hoá thuỷ được không ạ. Cảm ơn nhiều ạ

Thân hữu

Trích dẫn Gửi bởi maimai Xem bài viết
    Nhân đây HDL có thể lý giải giúp mình trường hợp này vì sao luận là hợp hoá thuỷ được không ạ. Cảm ơn nhiều ạ
    Ls này, Thân Tý Thìn tam hợp, không hóa thủy. Vì can thấu Canh, Mậu, không có thấu thủy.

Bạn chỉ cần quan tấm đến thất sát, có 2 chữ là Canh và Thân, có được chế hóa không thôi. Thân thì có Tý hóa. Còn Canh thì sao?

Đinh Tỵ vận, Sát trường sinh, đề cao cách cục, bình thường là Đinh ko thể khắc Canh vì Đinh phải sinh Mậu trước, vì Tỵ Thân hợp, Đinh có thể chế Canh.

Thành viên

HDL luận hay quá mặc dù chỉ là lá số trắng nhưng ngay từ đầu đã nói đúng với thực tế của mình rồi, khác những người từng xem cho mình. Như vậy mình thấy mình chỉ còn thêm một vận tiếp theo là bính thìn có Bính khắc Canh, sang các vận tiếp theo thì thất sát Canh kim không bị chế hoá sẽ là các vận bất lợi bạn nhỉ, nhưng bù lại có tỷ kiếp kiêu ấn sinh trợ thân thì cũng đỡ đi phải ko bạn. Ngoài ra, theo HDL thì ngoài phu cung tranh hợp ra thì không vong toạ quan tinh có ảnh hưởng không?

Thân hữu

Trích dẫn Gửi bởi maimai Xem bài viết
    HDL luận hay quá mặc dù chỉ là lá số trắng nhưng ngay từ đầu đã nói đúng với thực tế của mình rồi, khác những người từng xem cho mình. Như vậy mình thấy mình chỉ còn thêm một vận tiếp theo là bính thìn có Bính khắc Canh, sang các vận tiếp theo thì thất sát Canh kim không bị chế hoá sẽ là các vận bất lợi bạn nhỉ, nhưng bù lại có tỷ kiếp kiêu ấn sinh trợ thân thì cũng đỡ đi phải ko bạn. Ngoài ra, theo HDL thì ngoài phu cung tranh hợp ra thì không vong toạ quan tinh có ảnh hưởng không?
    Tỵ vận và Bính Thìn không phải suy nghĩ, Ất vận thì kiếp hợp Sát, khi đó cũng 54 tuổi rồi. Cố gắng phấn đấu 20 năm đó.

6. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Cho mình hỏi lá số đứa em sinh 16/1/1993 sau 23h trước 24h thì lấy lá số là Nhâm Thân-Quý Sửu - Đinh Dậu- Nhâm Tý có đúng k ạ, mình tra trên lý số không ra được giờ này như HDL chỉ, với lá này (nữ) thì có phạm quan sát hỗn tạp hay đã có hợp rồi thì không tính, và phạm 1 đinh 2 nhâm không ạ?

Thành viên

Đang ở
    Hà Nội
    Quan Sát tương liên chỉ luận Sát! Bát tự này chọn cách Tùng sát. Hai bước vận đầu tiên Giáp Dần, Ất Mão, thấu Ấn hoá Sát, cách chọn Sát Ấn tương sinh, nên học hành tốt. tuy nhiên, khi bước vào vận Bính Thìn, Thân Tý Thìn hợp Sát cục, Sát tinh tăng lực, tiếp là một vận tốt. sau đó thì Sát tinh thất địa, công việc bình thường, muốn tiến bộ e rằng khó.

Thành viên

Hành vận mà iaeaok đang tính là âm nữ chứ bạn này dương nữ thì hành vận nghịch chứ

Thông tin về chủ đề này