Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 15 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 5131415
Kết quả 141 đến 144 của 144
    Ban quản trị

Hai bạn khoaito và dnts chú ý dùm, đây là đề mục bàn về học thuật, không phải nơi hỏi xem số. Sau một ngày, nếu các bạn không cùng bàn luận với lá số của mình, BQT sẽ di chuyển bài của các bạn vào mục "Nhờ Giải Bát Tự".

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi vanmanh Xem bài viết
    anh sherly cho em hỏi về học thuật trong tứ trụ 1 chút ạ :
    giáp tuất - mậu thìn - (nhật )kỷ tị - quý dậu
    thìn nguyệt lệnh là khố tài quan
    tuất không vong xung thìn nguyệt lệnh là xung mở khố , thủy vượng hay là xung khử bì ạ và lúc này quý giáp có còn hữu dụng trong lá số không anh ?
    em cảm ơn anh nhiều ạ
    Bác Sherly là phải xưng hô bằng cô, chú/bác đây vanmanh xD à. Bạn 94 thì bác Sherly phải ngang tuổi cha mẹ bạn.

Lá của bạn là Tài - Quan cách. Xung này không phải là xấu, xung này làm thổ vượng lên, thân vượng thì gánh được tài quan, xấu là ở con không vong, không vong trụ năm thì tổ nghiệp rách nát.

Còn dụng cái gì thì theo tôi dụng Thủy Mộc, Kim dùng cũng được nhưng thấy kim thì phải có thần bảo vệ Giáp (Nhâm Quý Bính Đinh), toàn cục tôi thấy dùng được trụ giờ, điều này có nghĩa là bạn ra ngoài đi làm khá tốt, và cũng khá có duyên với các chị em, đc chị em giúp đỡ khá nhiều. Hỷ Tài thì thân với cha nhưng 3 vận đầu đi đất phương Nam, dụng thần bị khắc, và bạn cũng cho thông tin là cha mất sớm, cũng chia buồn với bạn.

Nghiệm lý: 2020, 2021 của bạn hiện tại như thế nào? Tôi đoán cũng sẽ có nhiều cát lợi về mặt tiền bạc.

Lá này tôi thấy 3 vận đầu hành vận kỵ thần, chắc cũng phải mệt mỏi rất nhiều, cũng là cái cho bạn rèn luyện để trung đến hậu vận sẽ khá hơn.

Thành viên

Hoá thần thấu xuất ví dụ như thân tí thìn hay là hợi tí sửu phương hội thủy cục phải có can lộ là nhâm quý trong tứ trụ đúng không bác sherly

Thành viên

Dẫn thần hoá khí ví dụ như tam hội thủy cục thân tí thìn hay tam hội thủy cục hợi tí sửu phải có nhâm, quý trong tứ trụ đúng không bác sherly

Thông tin về chủ đề này