Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 13 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 3111213
Kết quả 121 đến 127 của 127
    Thành viên

Chào bạn
    Trong vượng tướng hưu tù tử, Tướng Địa là một vị trí khá là đặc biệt. Tướng chỉ là yếu hơn vượng, là tự bản thân cường mạnh.
    Đó là xét khí hoả mùa xuân, kim mùa hạ có thổ thấu, thuỷ mùa thu, mộc mùa đông.
    Nhưng thực sự ở vị trí tướng (tức tự thân cường mạnh) là ở sau các tiết cốc vũ, đại thử, sương giáng và đại hàn.
    Còn trước đó ta chỉ xét là ấn vượng, thân nhờ được sinh mà vượng.
    Ở trường hợp này, thì không thích ấn quá vượng, sẽ trở thành Thái quá, bản thân nhật can không hao tiết được khí vượng này, và bát tự của bạn là một trường hợp như thế.

Ất mộc sinh tháng hợi, xuyên suốt tháng ngày giờ thuỷ thâm tàng, khí dày mà cương mãnh. Vì thế thuỷ nhiều mà mộc trôi, ấn vượng mà thân nhược. Lấy mão mộc làm dụng thần. Tân kim sinh khí thuỷ khắc nhật can là kỵ thần, lấy đinh hoả làm hỷ thần.
    Tân kim ở bát tự có tác dụng cản trở hoá khí của hợi mão bán hợp mộc. Đinh hoả không có lực, quan sát thấu thì không hoá.
    Hành kỷ dậu vận, mậu thân vận. Kim tăng lực sinh thuỷ khắc mộc lắm tai nhiều nạn.
    Bát tự của bạn nhìn chung là, từ đinh mùi vận trở đi sẽ gặp điều may. Nhưng nguyên cục trọc khí đương quyền, mà dụng hỷ thần đều không có lực, cho nên nói gì thì nói, thành công đạt được cũng không thể lớn được.
    Bạn hỏi gia đạo, phu thê cung và phu thê tinh đều không có lợi, tuy nhiên năm nào kết hôn thì có thể suy xét ra được.
    Tôi cho rằng, vào vận Bính Ngọ, Năm đinh mùi bạn sẽ kết hôn (2027).

2. Cảm ơn bởi:

Ban quản trị

Đây cũng là thí dụ của "hàn mộc" nhưng không hoàn toàn "hướng dương" được. Không có Bính thì dụng đỡ Đinh, nhưng Đinh tuy nhiều mà không gốc, như mọi sự đều lung lay, không bám vững vậy. Hợi nhiều là thủy lạm, tuy tọa KV, nhưng hợp Mão Mùi cung mệnh lại hóa thành Tỉ. Tỉ nhiều là Kiếp, Kiếp này phá Tài. Thiếu Mậu phá thủy; lại dụng đỡ Kỉ thổ trong Sửu. Khi Sửu Mùi xung là dụng thần có mặt, nhưng lại vất vả vì lực xung vẫn là xung (nên nhớ là các can tàng xung nhau, không phải Kỉ). Nói chung, mệnh và vận chưa gặp nhau, quả là có thể lưu niên Bính Ngọ, hoàn toàn hỏa vượng thì mộc hỏa mới thông được.
    bi - trí - dũng

4. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi sherly Xem bài viết
    Chào bạn
    Trong vượng tướng hưu tù tử, Tướng Địa là một vị trí khá là đặc biệt. Tướng chỉ là yếu hơn vượng, là tự bản thân cường mạnh.
    Đó là xét khí hoả mùa xuân, kim mùa hạ có thổ thấu, thuỷ mùa thu, mộc mùa đông.
    Nhưng thực sự ở vị trí tướng (tức tự thân cường mạnh) là ở sau các tiết cốc vũ, đại thử, sương giáng và đại hàn.
    Còn trước đó ta chỉ xét là ấn vượng, thân nhờ được sinh mà vượng.
    Ở trường hợp này, thì không thích ấn quá vượng, sẽ trở thành Thái quá, bản thân nhật can không hao tiết được khí vượng này, và bát tự của bạn là một trường hợp như thế.

Ất mộc sinh tháng hợi, xuyên suốt tháng ngày giờ thuỷ thâm tàng, khí dày mà cương mãnh. Vì thế thuỷ nhiều mà mộc trôi, ấn vượng mà thân nhược. Lấy mão mộc làm dụng thần. Tân kim sinh khí thuỷ khắc nhật can là kỵ thần, lấy đinh hoả làm hỷ thần.
    Tân kim ở bát tự có tác dụng cản trở hoá khí của hợi mão bán hợp mộc. Đinh hoả không có lực, quan sát thấu thì không hoá.
    Hành kỷ dậu vận, mậu thân vận. Kim tăng lực sinh thuỷ khắc mộc lắm tai nhiều nạn.
    Bát tự của bạn nhìn chung là, từ đinh mùi vận trở đi sẽ gặp điều may. Nhưng nguyên cục trọc khí đương quyền, mà dụng hỷ thần đều không có lực, cho nên nói gì thì nói, thành công đạt được cũng không thể lớn được.
    Bạn hỏi gia đạo, phu thê cung và phu thê tinh đều không có lợi, tuy nhiên năm nào kết hôn thì có thể suy xét ra được.
    Tôi cho rằng, vào vận Bính Ngọ, Năm đinh mùi bạn sẽ kết hôn (2027).
    Dạ em cảm ơn anh Sherly

Thành viên

Dạ con cảm ơn cô Kim Cương ạ

Trích dẫn Gửi bởi Calm Xem bài viết
    Cảm ơn ducminh và mọi người quan tâm
    Hiện tại mình vẫn vậy, cũng k quen 1 ai hết.
    Năm 2018 bắt đầu ra kinh doanh riêng nhưng cuối cùng thất bại, phải đóng cưa sớm. Ôm 1 đống nợ, giờ xin đi làm lại nhưng bị mất phương hướng vì công việc bây giờ k liên quan gì tới những thứ đã học cũng như đi làm trước đó.
    Mình cũng coi nhiều từ trên mạng cho tới bói bài, so căn, xem chỉ tay. Trước làm ăn ai cũng kêu làm dc nhưng cuối cùng việc tốt k đến, nhưng những cái xấu lại ứng. Nên cũng nản để mặc cho nó tới đâu thì tới vậy. Giờ có người xem tử vi bảo mình qua hàng 4 mới đỡ vất vả. Từ trước 30 rồi 32,rồi 34. Giờ tới hàng 4 rồi. ������ ������ ������
    Mọi người bảo anh "Calm" vào vận năm 31 tuổi là đúng nhưng đại đa phần họ đều là người nghiên cứu bát tự nhưng lại thiếu kinh nghiệm thực tế trong việc xem mệnh- thậm chí là không thống kê.
    Khi vào vận từ 3 tới 5 năm đầu tiên là quá trình quá độ- gọi là "tuyệt mệnh phù sinh" sẽ có nhiều biến động, biến đổi, thử việc mới, thử cái mới rồi thất bại rồi lại thử cái mới tiếp tục thất bại cho đến khi thành công mà thôi.
    Anh yên tâm tới cuối năm 2022 sẽ xong quá trình đó và từ 2022 tới 2027 sẽ tốt dần lên đạt biệt là 3 năm 2025,2026,2027 sẽ tạo được đột phá trong cuộc sống.

Tình cảm thì các năm có số 8 và 9 ở cuối thì dễ dàng có nhân duyên.
    Năm Tỵ, Thân, Tý, Ngọ dễ dàng có người để ý.
    2022 có chuyện liên quan tới bạn nữ, bạn này âm hợp vào cung phu thể- chắc thể hiện tượng âm thầm để ý tới bạn.
    2023 phạm thái tuế năm 36 tuổi dễ dẫn tới suy nghĩ, tư tưởng bi quan tiêu cực mà không có lối ra nên chú ý ( phần lớn là do bạn có thực thần ở thiên can nên càng thể hiện nó nghiêm trọng hơn)
    Năm Giáp Thìn có xuất hiện 1 bạn nữ, năm Ngọ và Tỵ đều là năm đào hoa... cố gắng mà nắm bắt.

8. Cảm ơn bởi:

Thành viên

Cảm ơn thedathk đã xem giúp mình. Mình sẽ lưu ý những điều bạn nói
    Chúc bạn và gia đình nhiều sức khỏe

Thành viên

Nhờ mọi người trong diễn đàn hỗ trợ xem giúp em qua năm 2025 mình có gì biến chuyển không?
    Hiện tại công việc em vẫn vậy vẫn làm công ăn lương, thu nhập em thì chỉ đủ sống
    Mà môi trường làm việc cảm thấy bị chèn ép, không có cơ hội phát triển bản thân.
    Nếu qua năm em đổi môi trường mới có suôn sẻ không, vì hiện tại em cũng lớn tuổi nhảy việc cũng ngại, mà làm môi trường này hoài cảm giác không có tương lai.
    Em cũng đắn đo suy nghĩ cứ đặt mình vào vùng an toàn, quan ngại về quá trình nhảy việc.
    Còn về tình duyên thì từ ngày post bài tới nay em vẫn vậy, không có gì thay đổi vẫn đi đi về về 1 mình. Nhờ mội người xem giúp em khi nào mới có biến chuyển.
    Em cảm ơn mọi người.

11. Cảm ơn bởi:

Thông tin về chủ đề này