Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 24 của 24
    Thành viên

Cô Kimcuong có thể xem giúp bát tự của cháu đc ko ạ.

Ban quản trị

Câu hỏi của maihoa22 (amnam) về phục ngâm tôi trả lời trước: vận Quí Mão và năm Quí Mão.

Các bạn đều rõ phục ngâm là lập lại can chi, dù là dụng hay kị thần đều phát sinh khó khăn. Mức độ hung tai nặng nhẹ hay bất ngờ hoặc kéo dài là tùy vào can chi đó là dụng hay kị thần của bát tự.
    Thường là lấy lục thân để luận phục ngâm hay phản ngâm. Như Ấn (Quí) đại diện trưởng bối trong gia đình, Mão là Ất dương nhận, là anh chị em trong gia đình. Trong bát tự thì chữ Quí tàng ở Tí trụ ngày, nên phải chú ý sức khỏe của chính bản thân và vợ con.
    Nhìn chung, cả năm này (Quí Mão), sức khỏe là chính, nên thận trọng, cũng là vì có sức khỏe tốt hay xấu mà ảnh hưởng đến công việc.
    bi - trí - dũng

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi kimcuong Xem bài viết
    Câu hỏi của maihoa22 (amnam) về phục ngâm tôi trả lời trước: vận Quí Mão và năm Quí Mão.

Các bạn đều rõ phục ngâm là lập lại can chi, dù là dụng hay kị thần đều phát sinh khó khăn. Mức độ hung tai nặng nhẹ hay bất ngờ hoặc kéo dài là tùy vào can chi đó là dụng hay kị thần của bát tự.
    Thường là lấy lục thân để luận phục ngâm hay phản ngâm. Như Ấn (Quí) đại diện trưởng bối trong gia đình, Mão là Ất dương nhận, là anh chị em trong gia đình. Trong bát tự thì chữ Quí tàng ở Tí trụ ngày, nên phải chú ý sức khỏe của chính bản thân và vợ con.
    Nhìn chung, cả năm này (Quí Mão), sức khỏe là chính, nên thận trọng, cũng là vì có sức khỏe tốt hay xấu mà ảnh hưởng đến công việc.
    Cháu cảm ơn cô nhiều ạ. Cháu sẽ chú ý phần sức khỏe.

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi HDL Xem bài viết
    Tháng thấu thương quan và tài tinh, là thương quan sinh tài cách. Lấy quan sát tiết tài, tỷ kiếp khắc tài là kị.
    Nhật chi tọa ấn, nên hỉ đi địa chi thủy kim địa trợ ấn.
    Bát tự thành cách, chỉ có điều vận đi mộc hỏa địa, ấn tinh vô khí, nên nó trắc trở.
    ===
    Dạ cảm ơn chú HDL đã giải đáp thêm để cháu hiểu thêm về thương quan và tài tinh. Với bát tự của cháu, thì dụng thân có phải là Kim hoặc Thuỷ ko ạ? Và trong bát tự của cháu Kiếp tài nhiều cũng là 1 điều trở ngại cho việc đầu tư, kinh doanh phải ko ạ?

Thông tin về chủ đề này