Chào mừng đến với Tử Bình diệu dụng.
Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Kết quả 41 đến 50 của 50
    Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi chung Xem bài viết
    Cám ơn anh,

Phần này nặng về dịch học kết hợp với phi tinh nhiều chỗ khó hiểu quá.:4:

Em down tài liệu phong thủy của tác giả Quảng Đức bên tuvilyso.org đọc dễ hiểu hơn. Anh cho em hỏi sách này viết theo lý thuyết bát trạch phải không ? Khi áp dụng thực tế độ tinh cậy có cao hơn huyền không phi tinh ?(không đề cập về kinh nghiệm của người áp dụng )
    Chung thân mến,
    Nếu áp dụng Huyền không thì đo hướng phải thật chính xác ( chính xác đến từng độ ), điều này không dễ thực hiện. Cho nên anh Văn Hoài khi giúp ai về phong thủy, anh thường tự mình đến hiện trường để đo hoặc anh hỏi cặn kẽ những diễn biến đã xảy ra để từ đó suy ra tinh bàn nào phù hợp với nhà thì dùng tinh bàn đó để luận. Còn Phong thủy phái Quảng Đức có 02 đặc điểm nổi bật đã được kiểm nghiệm trong thực tế là hiện tượng lỗ đen và vận dụng khí đương vận để hóa giải cái xấu và kích hoạt cái tốt. Việc đo hướng của phái Quảng Đức không cần phải chính xác đến độ, chỉ khi nào hướng nhà gần với hỗn môn hỗn hướng thì phải cần chính xác đến độ để xác định nhà có bị hỗn môn hỗn hướng hay không
    Lần sửa cuối bởi khoa, ngày 07-12-12 lúc 19:46.

2. Cảm ơn bởi:

Thân hữu

Trích dẫn Gửi bởi khoa Xem bài viết
    Nếu áp dụng Huyền không thì đo hướng phải thật chính xác ( chính xác đến từng độ ), điều này không dễ thực hiện. Cho nên anh Văn Hoài khi giúp ai về phong thủy, anh thường tự mình đến hiện trường để đo hoặc anh hỏi cặn kẽ những diễn biến đã xảy ra để từ đó suy ra tinh bàn nào phù hợp với nhà thì dùng tinh bàn đó để luận.
    Theo thiếu bá hiểu cũng như môn tứ trụ tồn tại kiêm cách thì phong thuỷ cũng vậy (mỗi tinh bàn tạm coi như lập cho 1 cách cục), vì vậy việc kiểm nghiệm lại diễn tiến trong quá khứ như anh VH là rất hợp lý... Cảm ơn anh khoa, càng ngày TB thấy về tư tưởng các môn dần xích lại với nhau.

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi khoa Xem bài viết
    Chung thân mến,
    Nếu áp dụng Huyền không thì đo hướng phải thật chính xác ( chính xác đến từng độ ), điều này không dễ thực hiện. Cho nên anh Văn Hoài khi giúp ai về phong thủy, anh thường tự mình đến hiện trường để đo hoặc anh hỏi cặn kẽ những diễn biến đã xảy ra để từ đó suy ra tinh bàn nào phù hợp với nhà thì dùng tinh bàn đó để luận. Còn Phong thủy phái Quảng Đức có 02 đặc điểm nổi bật đã được kiểm nghiệm trong thực tế là hiện tượng lỗ đen và vận dụng khí đương vận để hóa giải cái xấu và kích hoạt cái tốt. Việc đo hướng của phái Quảng Đức không cần phải chính xác đến độ, chỉ khi nào hướng nhà gần với hỗn môn hỗn hướng thì phải cần chính xác đến độ để xác định nhà có bị hỗn môn hỗn hướng hay không
    Cám ơn anh Khoa,

Với việc đo chính xác độ số thì khá khó, nó đòi hỏi kinh nghiệm + độ chính xác của la kinh. Em thấy cô khi đo lấy trung bình cộng của nhiều giá trị để khắc phục sai số.

Với nhiều khó khăn như vậy, áp dụng phong thủy của phái Quảng Đức sẽ dễ dàng hơn nhiều. Anh Khoa tìm hiểu về phong thủy được lâu chưa ?

sonthuy
    Khách
    Trích dẫn Gửi bởi chung Xem bài viết
    Cám ơn anh,

Phần này nặng về dịch học kết hợp với phi tinh nhiều chỗ khó hiểu quá.:4:

Em down tài liệu phong thủy của tác giả Quảng Đức bên tuvilyso.org đọc dễ hiểu hơn. Anh cho em hỏi sách này viết theo lý thuyết bát trạch phải không ? Khi áp dụng thực tế độ tinh cậy có cao hơn huyền không phi tinh ?(không đề cập về kinh nghiệm của người áp dụng )
    Chào Chung !
    Các môn Phong thủy đều dựa vào Hà đồ Lạc thư cả, Lý luận của Huyền Không Đại Quái phát triển Dịch Lý, có độ chuẩn xác cao, khác hẳn với HKPT. Học môn nào cũng vậy phải đọc nhiều nhiền ngẫm nhiều và 1 thời gian sau mới ngộ được.
    Tài liệu phong thủy của tác giả Quảng Đức bên tuvilyso.org anh có đọc sơ qua Đông tứ Tây tứ là Bát trạch. Khi áp dụng thực tế hay dở là do con người quyết định chứ không phải Bát trạch hơn HKPT hay HKPT hơn Bát trạch, cái này phải học nhiều có thời gian chiêm nghiệm nhiều mới đanh giá được. Bát trạch thì đã lâu lắm rồi anh không đụng tới.

Tùy duyên vậy Chung thấy thích môn nào học môn đó !

sonthuy
    Khách
    Trích dẫn Gửi bởi letung73 Xem bài viết
    E chào a sonthuy, HKPT rất hay, e mong a sonthuy có thể hướng dẫn cặn kẽ cho mọi người về cách lập phi tinh bàn thì hay biết mấy. nhất là phần kiêm quái ( ba dạng kiêm hướng), thế quẻ như thế nào ( bốn phương pháp thế quẻ). đây là những phần rất khó đòi hỏi người học phải tỷ mỉ, chịu khó thì mới có thể nắm bắt được. mong đươch a giúp đỡ. chân thành cảm ơn a.
    và cho e hỏi là ở nước ta có sản xuất La Bàn dùng cho PTHK bằng tiến việt ko?
    Chào Letung73
    Về cách lập tinh bàn HKPT nếu em đọc kỹ bài "Phong thủy Huyền Không Phi Tinh" sẽ làm được mà, đây là phần kỹ thuật có nhiều công cụ hỗ trợ rồi làm biếng tính bằng tay quá.
    Để giới thiệu trình lập tinh bàn của tác giả Dualathlon bên HKLS , Linhk đây: http://upfile.vn/20Th

La Kinh bằng tiếng Việt của bác Laido ngâm cứu và sáng chế, dùng chung cho PT chứ không chuyên cho HK, em lên google tìm sẽ thấy !

7. Cảm ơn bởi:

Ban quản trị

Theo thiếu bá hiểu cũng như môn tứ trụ tồn tại kiêm cách thì phong thuỷ cũng vậy (mỗi tinh bàn tạm coi như lập cho 1 cách cục),
    Chính xác là như vậy, tôi dùng chữ "kiêm cách" trong Tử Bình là do cách luận Thiên Địa Nhân (các Sơn trong quẻ) mà ra. Các bạn nghiên cứu tính chất "thuận tử" và "nghịch tử" cũng thấy có mối quan hệ kiêm và không kiêm. Nói chung, lập Sơn lập Hướng không kiêm thì tốt, cực chẳng đã mới phải dùng quẻ kiêm, nhưng cũng có quy luật rõ ràng, nếu không thì xảy ra hiện tượng âm dương sai lệch, ta gọi là hung vậy.
    bi - trí - dũng

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi sonthuy Xem bài viết
    Chào Chung !
    Các môn Phong thủy đều dựa vào Hà đồ Lạc thư cả, Lý luận của Huyền Không Đại Quái phát triển Dịch Lý, có độ chuẩn xác cao, khác hẳn với HKPT. Học môn nào cũng vậy phải đọc nhiều nhiền ngẫm nhiều và 1 thời gian sau mới ngộ được.
    Tài liệu phong thủy của tác giả Quảng Đức bên tuvilyso.org anh có đọc sơ qua Đông tứ Tây tứ là Bát trạch. Khi áp dụng thực tế hay dở là do con người quyết định chứ không phải Bát trạch hơn HKPT hay HKPT hơn Bát trạch, cái này phải học nhiều có thời gian chiêm nghiệm nhiều mới đanh giá được. Bát trạch thì đã lâu lắm rồi anh không đụng tới.

Tùy duyên vậy Chung thấy thích môn nào học môn đó !
    Tiếp thu ý kiến của anh, giờ em tùy duyên thui nè.:4:

Ban quản trị

Chào bạn Chung!
    Lâu quá anh em mình không gặp lại nhau, thấy bạn về diễn đàn sinh hoạt lại lesoi thấy rất vui.
    Vắng lâu nhưng tay nghề của bạn vẫn sắc bén như xưa
    Phong thủy Huyền không Phi tinh đơn giản và dễ hiểu hơn các môn phong thủy khác.
    Chung vào trang web: Phongthuyhuyenkhonghoc.net, diễn đàn của anh Bình Nguyên Quân nói rõ lắm và còn có các sơ đồ luận kỹ, giải thích rõ ràng, dễ áp dụng. Theo quan điểm của anh Bình Nguyên Quân thì phong thủy có 2 cách xem:
    + Một là: Xem tứ trụ, xác định dụng hỉ thần để tìm ra phương hướng thích hợp cho mệnh chủ.
    + Hai là: Xem Huyền không phi tinh để tìm phương thích hợp dựa theo đại vận và lưu niên phi tinh.
    Theo anh thì Chung luận Tử Bình rất tốt, em có thể vận dụng tiêu chí một, còn phong thủy thì mình tham khảo thêm, ở trang web trên có nhiều ví dụ phụ họa ở mục xem tuổi để coi phong thủy. Em vào đó xem thêm .
    À! mà địa chỉ E Mail của em còn giữ như cũ hay có thay đổi không, anh liên lạc không được vậy? E-Mail của anh vẫn như cũ, chúng ta tiếp tục liên lạc nhé!
    Còn nữa, em ở gần Sài Gòn nên liên lạc với các bạn ở Hội Tử Bình do bạn Zone thành lập nhóm, em vào đó nhờ các anh chị em trong đó kiếm việc làm thử thời vận xem sao.
    Vài hàng hỏi thăm em,
    Chúc em khỏe!

Thành viên

Trích dẫn Gửi bởi lesoi Xem bài viết
    Chào bạn Chung!
    Lâu quá anh em mình không gặp lại nhau, thấy bạn về diễn đàn sinh hoạt lại lesoi thấy rất vui.
    Vắng lâu nhưng tay nghề của bạn vẫn sắc bén như xưa
    Phong thủy Huyền không Phi tinh đơn giản và dễ hiểu hơn các môn phong thủy khác.
    Chung vào trang web: Phongthuyhuyenkhonghoc.net, diễn đàn của anh Bình Nguyên Quân nói rõ lắm và còn có các sơ đồ luận kỹ, giải thích rõ ràng, dễ áp dụng. Theo quan điểm của anh Bình Nguyên Quân thì phong thủy có 2 cách xem:
    + Một là: Xem tứ trụ, xác định dụng hỉ thần để tìm ra phương hướng thích hợp cho mệnh chủ.
    + Hai là: Xem Huyền không phi tinh để tìm phương thích hợp dựa theo đại vận và lưu niên phi tinh.
    Theo anh thì Chung luận Tử Bình rất tốt, em có thể vận dụng tiêu chí một, còn phong thủy thì mình tham khảo thêm, ở trang web trên có nhiều ví dụ phụ họa ở mục xem tuổi để coi phong thủy. Em vào đó xem thêm .
    À! mà địa chỉ E Mail của em còn giữ như cũ hay có thay đổi không, anh liên lạc không được vậy? E-Mail của anh vẫn như cũ, chúng ta tiếp tục liên lạc nhé!
    Còn nữa, em ở gần Sài Gòn nên liên lạc với các bạn ở Hội Tử Bình do bạn Zone thành lập nhóm, em vào đó nhờ các anh chị em trong đó kiếm việc làm thử thời vận xem sao.
    Vài hàng hỏi thăm em,
    Chúc em khỏe!
    Cám ơn anh nhiều. Em sẽ tham khảo thêm link anh gửi.

Em ở Vũng Tàu, dốt tiếng anh nên phỏng vấn toàn rớt không thôi.hhiihiihhi. Tự học tiếng anh được 6 tháng, giờ đọc tài liệu tốt mà nghe câu được câu không. Năm nay kinh tế khó khăn nên khó kiếm việc, sang năm sẽ khác. Chịu khó học tiếng anh là không sợ thất nghiệp:4:.

Mail cũ em bị mất pass nên tạo mail mới chungnguyen_vtpt@yahoo.com.vn. Em không nhớ mail của anh. Anh buzz qua mail của em nhé.

Ban quản trị

Cám ơn Chung, anh sẽ liên lạc với em và gửi E Mail sang cho em.

Thông tin về chủ đề này